कर्नाटक : एखादा व्यक्ती कोणत्या स्तरावर जाऊन व्यक्तीची हत्या करत असेल याचा काही अंदाज लावू शकत नाही. अंगावर शहारे येणारी घटना कर्नाटकमध्ये घडली आहे. कर्नाटकातील हुबली येथील केएलई टेक्नॉलॉजिकल युनिव्हर्सिटीमध्ये एक विद्यार्थिनी शिकत होती. पीडित महिला नेहा हिरेमठ ही मास्टर ऑफ कॉम्प्युटर ॲप्लिकेशन्स (एमसीए) प्रथम वर्षाची विद्यार्थिनी होती. कॅम्पसमध्ये लावण्यात आलेल्या सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यात कैद झालेली ही संतापजनक घटनेचे फुटेज सोशल मीडियावर आता व्हायरल होत आहेत.
एमसीएच्या पहिल्या सत्राची परीक्षा संपवून ती परतत असताना दुपारी साडेचार वाजता ही घटना घडली. फयाज हा बेळगावी जिल्ह्यातील सावदट्टी तालुक्यात राहणारा आहे . रिपोर्ट्सनुसार, फयाज आणि नेहा दोघेही बीसीएच्या अभ्यासादरम्यान वर्गमित्र आणि मित्र होते. मात्र, त्यांच्या मैत्रीला कॉलेज व्यवस्थापन आणि नेहाच्या पालकांचा विरोध झाला. नंतर नेहाने फयाजपासून दूर राहण्यास सुरुवात केली. या ताणलेल्या नात्यातून हा वार केल्याचा संशय पोलिसांनी व्यक्त केला आहे. या प्रकरणामुळे नेहाच्या पालकांनी तिला कॉलेजमध्ये येण्यासही मनाई केली होती.
घटनेच्या दिवशी नेहा तिच्या पहिल्या सेमिस्टरच्या एमसीएची परीक्षा देण्यासाठी कॉलेजमध्ये आली होती. फयाजने कॅम्पसमध्ये तिच्या समोर आला आणि तिला प्रश्न विचारू लागला, ज्यामुळे शारिरीक बाचाबाची झाली जिथे त्याने तिला धक्काबुक्की केली आणि नंतर पळून जाण्यापूर्वी तिच्यावर अनेक वेळा वार केले. मात्र, काही विद्यार्थ्यांनी त्याला हुसकावून लावले आणि त्याला विद्यानगर पोलिसांच्या स्वाधीन केले, तरीही त्याने विद्यार्थ्यांना दम देण्याचा प्रयत्न केला.
महाविद्यालयीन अधिकारी आणि विद्यार्थ्यांनी नेहाला कर्नाटक इन्स्टिट्यूट ऑफ मेडिकल सायन्सेस (KIMS) रुग्णालयात नेण्याचा प्रयत्न करूनही, पोहोचल्यावर तिला मृत घोषित करण्यात आले. बेळगावी जिल्ह्यातील रहिवासी असलेल्या फयाजने नेहाच्या प्रपोजला नकार दिल्यानंतर तिचा पाठलाग करत असल्याचे अहवालात म्हटले आहे. पोलिसांनी हुबळी येथील विद्यानगर पोलिसांच्या मदतीने फयाजला अटक केली. हुबळी-धारवाडच्या पोलिस आयुक्त रेणुका सुकुमार यांनी सांगितले की, “संध्याकाळी ४.४५-५ च्या सुमारास, बीव्हीबी कॉलेजमध्ये एमसीएचे शिक्षण घेत असलेल्या मुलीच्या नेहाच्या एका माजी वर्गमित्राने तिच्यावर चाकूने हल्ला केला. तो तेथे बीसीए शिकत होता. त्याने चाकूने वार केले. तिला 6-7 वेळा.”
नेहाच्या आईची प्रतिक्रिया
नेहाच्या आईने आपली दुःख व्यक्त करताना सांगितले की, “मी तिला घ्यायला गेले होते आणि एकदा फोनवर तिच्याशी बोलले सुद्धा. आमच्या संभाषणानंतर पाच मिनिटांतच गोंधळ माजला आणि कोणीतरी तिच्यावर वार केल्याचे सांगितले. मी पाहिले नाही. तिचा चेहरा अजूनही मला विश्वास बसत नाही की ती गेली आहे. फयाजविरुद्ध खुनाचा गुन्हा दाखल करण्यात आला असून, तपास सुरू आहे. नेहाला न्याय मिळावा आणि आरोपींना कठोर शिक्षा व्हावी या मागणीसाठी अभाविपचे विद्यार्थी आणि इतर गटांनी निदर्शने केली आहेत.