(फोटो सौजन्य - सोशल मीडिया)
दिवाळीला रिलीज झालेल्या ‘भूल भुलैया 3’ आणि ‘सिंघम अगेन’मध्ये बॉक्स ऑफिसवर युद्ध सुरू आहे. एकीकडे सिंघम अगेन या शर्यतीत मागे पडल्याचे दिसत आहे, तर भूल भुलैया 3 अजूनही शर्यतीत आहे. ‘भूल भुलैया 3’ रिलीज होऊन जवळपास एक महिना झाला आहे, पण तरीही चित्रपटाने आपली चमक कायम ठेवली आहे. हा चित्रपट अजूनही बॉक्स ऑफिसवर दमदार कमाई करताना दिसत आहे.
माधुरी 17 वर्षांनी मंजुलिका म्हणून परतली
हे वर्ष हॉरर कॉमेडी चित्रपटाचे वर्ष ठरले आहे. आधी मुंज्याने वेगळा विक्रम प्रस्थापित केला आणि त्यानंतर प्रदर्शित झालेल्या स्त्री 2 ने संपूर्ण गेम उलटला. आणि आता भूल भुलैया अजूनही चाहत्यांच्या मानवर भुरळ घालत आहे. सोबतची आणखी एक मोठी गोष्ट म्हणजे विद्या बालन या चित्रपटातून १७ वर्षांनी मंजुलिका म्हणून परतली आहे. याशिवाय या चित्रपटात माधुरी दीक्षितचीही महत्त्वाची भूमिका पाहायला मिळत आहे. याविषयी चाहत्यांमध्ये खळबळ उडाली होती आणि दुसरे म्हणजे मंजुलिकाने मिळून हॉरर कॉमेडीची चव द्विगुणित केली आहे.
पहिल्या आठवड्यातच अर्धी कमाई काढून घेतली
मधल्या काळात साबरमती आणि आय वॉन्ट टू टॉक असे एक-दोन चित्रपटही प्रदर्शित झाले पण तरीही हा चित्रपट कमाईच्या बाबतीत मागे राहिला नाही. रविवारी चांगले कलेक्शन करणाऱ्या या सिनेमाने सोमवारीही चांगले कलेक्शन केले. हा चित्रपट आता 250 कोटींच्या कमाईपासून काही पावले दूर आहे. ‘भूल भुलैया 3’चे बजेट जवळपास 150 कोटी रुपये आहे. कार्तिक आर्यनच्या चित्रपटाने पहिल्या आठवड्यात 158.25 कोटी रुपये, दुसऱ्या आठवड्यात 58 कोटी रुपये आणि तिसऱ्या आठवड्यात 23.35 कोटी रुपयांची कमाई केली आहे.
Singham Again Collection: चित्रपटगृहात २६ व्या दिवशी ‘सिंघम अगेन’ची वाईट अवस्था, लाखोंची कमाई घटली!
चित्रपटाचा संग्रह काय होता?
या चित्रपटाने आता चौथ्या आठवड्यात प्रवेश केला आहे. सुरुवातीच्या आकडेवारीनुसार, चित्रपटाने चौथ्या मंगळवारी म्हणजेच २६व्या दिवशी १ कोटी रुपयांची कमाई केली. अशा प्रकारे, त्याचा आजपर्यंतचा एकूण व्यवसाय 249.19 कोटी रुपये झाला आहे. जगभरातील कलेक्शनच्या बाबतीत या चित्रपटाने आधीच 400 कोटींचा आकडा पार केला आहे. आता हा चित्रपट देशांतर्गत बॉक्स ऑफिसवर वेगाने कमाई करत आहे. चित्रपटाला अजून एक आठवडा बाकी आहे. अल्लू अर्जुनचा पुष्पा २ हा चित्रपट ५ डिसेंबर रोजी चित्रपटगृहात प्रदर्शित होणार आहे. कार्तिक आर्यनचा भूल भुलैया पुष्पासमोर उभा राहिला तर देशांतर्गत बॉक्स ऑफिसवरही त्याला रोखणे कठीण होईल.