फोटो सौजन्य - सोशल मिडिया
भारत आणि श्रीलंकेत होणाऱ्या टी-२० विश्वचषकाची नेपाळ संघ आतुरतेने वाट पाहत आहे. आयसीसी वेबसाइटनुसार, नेपाळने मेगा आंतरराष्ट्रीय टी-२० स्पर्धेपूर्वी प्रशिक्षण शिबिरात सहभागी होणाऱ्या २४ खेळाडूंची यादी जाहीर केली आहे. पुढील वर्षी होणाऱ्या क्रिकेटच्या सर्वात लहान स्वरूपात होणाऱ्या विश्वचषकासाठी संघ या शिबिराचा वापर करून अंतिम संघ निश्चित करेल, निवडकर्त्यांना २० षटकांच्या स्पर्धेच्या पुढील आवृत्तीपूर्वी गट १५ खेळाडूंपर्यंत मर्यादित करावा लागेल.
यजमान भारताने या स्पर्धेत खेळणाऱ्या १५ खेळाडूंची आधीच घोषणा केली आहे, ज्यामुळे त्यांचा संघ जाहीर करणारा पहिला संघ बनला आहे. सप्टेंबर आणि ऑक्टोबरमध्ये झालेल्या टी-२० आंतरराष्ट्रीय मालिकेत वेस्ट इंडिजविरुद्ध २-१ असा विजय मिळवणाऱ्या १६ खेळाडूंना नेपाळने कायम ठेवले आहे आणि अलीकडेच नेपाळ प्रीमियर लीगमध्ये प्रभाव पाडणारे शेर मल्ला, विनोद भंडारी, अविनाश बोहरा आणि बशीर अहमद यांच्यासह आणखी आठ खेळाडूंना संघात समाविष्ट केले आहे.
संदीप लामिछानेचाही नेपाळच्या गटात समावेश करण्यात आला आहे. हा लेग-स्पिनर २०१८ आणि २०१९ मध्ये दिल्ली कॅपिटल्सकडून आयपीएल हंगाम खेळला होता. या काळात त्याने नऊ सामन्यांमध्ये २२.५ च्या सरासरीने आणि ८.३ च्या इकॉनॉमी रेटने १३ विकेट्स घेतल्या. इंडियन प्रीमियर लीगमध्ये अनुभव असलेला तो त्याच्या देशातील एकमेव क्रिकेटपटू आहे.
🇳🇵Camp List for ICC Men’s T20 World Cup 2026 📣#NepalCricket pic.twitter.com/o3sl4eFH5S — CAN (@CricketNep) December 21, 2025
ऑक्टोबरमध्ये ओमान येथे झालेल्या आयसीसी पुरुष टी२० विश्वचषक आशिया-पॅसिफिक प्रादेशिक अंतिम फेरीत अपराजित राहून नेपाळने २०२६ च्या टी२० विश्वचषकासाठी पात्रता मिळवली आणि सलग दुसऱ्यांदा आणि एकूण तिसऱ्यांदा या स्पर्धेत भाग घेईल. या मेगा टी२० विश्वचषक स्पर्धेसाठी नेपाळला गट क मध्ये स्थान देण्यात आले आहे आणि ते इंग्लंड, वेस्ट इंडिज, बांगलादेश आणि इटली विरुद्ध खेळतील.
रोहित पौडेल, दीपेंद्रसिंग ऐरी, संदीप लामिछाने, कुशल भुरटेल, आसिफ शेख, कुशल मल्ला, संदीप जोरा, गुलशन झा, सोमपाल कामी, नंदन यादव, ललित राजबंशी, लोकेश बाम, आरिफ शेख, आदिल अन्सारी, करण केसी, शहाब आलम, शेर अहमद मल्ला, शेर अहमद पनीर, बशीन, अरविंद बाम. भंडारी, अविनाश बोहरा, प्रतिश जीसी आणि रुपेश के सिंग.






