(फोटो सौजन्य- इन्स्टाग्राम)
रणवीर सिंगचा धुरंधर २ चित्रपट सध्या बॉक्स ऑफिसवर धुमाकूळ घालत आहे. पण धुरंधर २ चित्रपट पाहिल्यानंतर याचा तिसरा भाग येईल की नाही असा प्रश्न प्रत्येक चाहत्याला पडला आहे. चित्रपटातील कलाकार यावर अस्पष्ट उत्तरे देत आहेत. अनेकांनी तर याचा पुढचा भाग येणार नाही असेही म्हटले आहे. मात्र, चित्रपटाचे लष्करी सल्लागार, भूपिंदर शाही, यांच्या मते, अनेक कथा अजून उलगडायच्या बाकी आहेत. ‘धुरंधर’सारखाच एक गुप्तहेरपट तयार होत आहे. त्यांनी असेही सांगितले की, ही कथा हमजाची नसून दुसऱ्या कोणाची तरी असेल.
भूपिंदर सिंग यांनी ‘शेरशाह’, ‘उरी’ आणि ‘धुरंधर’ यांसारख्या चित्रपटांसाठी लष्करी सल्लागार म्हणून काम केले आहे. ते ब्लॅक कॅट कमांडो होते आणि त्यांनी कारगिल युद्धात भाग घेतला होता. भूपिंदर श्लोकाच्या पॉडकास्टवर आले होते, जिथे त्यांनी ‘धुरंधर’वर चर्चा केली. ते म्हणाले, “‘धुरंधर’ एका सत्य कथेवर आधारित आहे. हो, हमजा/जस्कीरत सिंग रंगी हे केवळ एक पात्र नाही, तर ८-१० पात्रांचा वापर करून तयार केलेला एक हमजा आहे. अशी अनेक पात्रं असली पाहिजेत.” भूपिंदर यांनी स्पष्ट केले की, गुप्तहेर हे कणखर आणि देखणे लोक नसतात. ते निरागस दिसतात. त्यांना उघडकीस यायचे नसते. त्यांना सामान्य लोकांसारखे दिसायचे असते. हे लोक समाजात सहज मिसळून जाणारे सामान्य लोक असतात. ते कमी बोलतात आणि अंतर्मुख नसतात. भूपिंदर म्हणाले, “माझ्यासारखी व्यक्ती गुप्तहेर असू शकत नाही. मी जास्त बोललो तर मी उघडकीस येईन.” म्हणूनच पहिल्या भागात हमजा जास्त बोलला नाही.
करिअर, वैयक्तिक जीवन आणि संतुलन राखण्याच्या आव्हानांवर अभिनेत्री प्रिया बापटचा खुलासा
भूपिंदर यांना विचारण्यात आले की धुरंधर भाग ३ येण्याची काही आशा आहे का. ते म्हणाले, “हो, हो. तुम्हाला आठवत असेल तर, आम्ही २०२४ पर्यंतच्या घटना दाखवल्या आहेत. सांगण्यासारख्या अजून बऱ्याच कथा शिल्लक आहेत. हा एकमेव भाग नसेल; आणखी कोणीतरी असेल ज्याच्या नावाने चित्रपट बनवला जाईल. अर्थात, त्यावर काम सुरू आहे. अनेक गोष्टी ‘उरी’, ‘धुरंधर १’ आणि ‘२’ यांच्याशी संबंधित आहेत. मी तुम्हाला सांगतो, आदित्य धर अप्रतिम आहे. त्याने नक्कीच तिसरा भाग बनवला पाहिजे. तो तितकाच हृदयस्पर्शी असेल आणि तुम्हाला तुमच्या जागेवर खिळवून ठेवेल.”
भूपिंदर यांनी स्पष्ट केले की, ‘धुरंधर’चे चित्रीकरण लडाख, थायलंड, पंजाब, मुंबई आणि इतर अनेक ठिकाणी झाले आहे. या चित्रपटाची निर्मिती मार्च २०२४ पासून सुरू आहे. भूपिंदर म्हणाले, “चित्रपटात इतकं काही सांगण्यासारखं होतं की तो दोन भागांमध्ये बनवण्यात आला. इतकं काही सांगण्यासारखं बाकी होतं की तिसरा भाग तयार होता, पण आता आम्ही त्याला आणल्यामुळे तो प्रदर्शित होणार नाही.






