महाकुंभात गंगा पाहून कोणत्या देशाचे पंतप्रधान रडले? जाणून घ्या CM योगींनी आताच का सांगितली गोष्ट ( फोटो सौजन्य : सोशल मीडिया)
प्रयागराज : तीर्थराज आणि त्रिवेणी संगम असलेल्या प्रयागमध्ये लवकरच महाकुंभ सुरू होणार आहे. त्याची सुरुवात होण्यासाठी आता अवघे काही दिवस उरले असून त्याची तयारी अंतिम टप्प्यात आहे. कडाक्याच्या थंडीत देशाच्या आणि जगाच्या कानाकोपऱ्यातून आलेल्या ऋषी, संत आणि महात्म्यांचा मेळा प्रयागराजमध्ये होत आहे. उत्तर प्रदेश सरकार आणि प्रयागराज जिल्हा प्रशासन या महाकुंभला अतिशय भव्य आणि दिव्य स्वरूप देण्याच्या तयारीत व्यस्त आहे. दरम्यान, प्रयागराजच्या मीडिया सेंटरमध्ये आयोजित आजतकच्या धर्मसंसद कार्यक्रमात उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी महाकुंभच्या भव्य तयारीबाबत सविस्तर चर्चा केली.
संत-भक्तांची सेवा करणे हे माझे भाग्य आहे
मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ धर्मसंसदेत म्हणाले, “महाकुंभाच्या निमित्ताने उत्तर प्रदेशचा मुख्यमंत्री म्हणून देशभरातून आणि जगभरातून येणाऱ्या संत आणि भाविकांची सेवा करणे माझ्यासाठी भाग्याची गोष्ट आहे.” ते म्हणाले, “एक वर्षापूर्वी श्री रामलल्ला 500 वर्षांची प्रतीक्षा संपवून अयोध्येत विराजमान झाले होते आणि 144 वर्षांनी अशा शुभ मुहूर्तावर महाकुंभ होत आहे, ही देवाची कृपा आहे.”
मंत्र्यांमार्फत निमंत्रण पाठवल्यावर मुख्यमंत्री म्हणाले, “ईशान्येकडील काही राज्यांसह दक्षिण भारतातील राज्यांतील लोकही येऊ शकले नाहीत. एक भारत, सर्वश्रेष्ठ भारत असे चित्र महाकुंभात पाहायला मिळणार आहे. प्रयागराजमध्ये ठिकठिकाणचे ऋषी, संत आणि भक्त उपस्थित राहणार आहेत.
जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : व्हायरसने जग हैराण, पण ‘या’ शहरात आजारी पडण्यावरच ‘बंदी’; जारी केला ‘हा’ अजब आदेश
मॉरिशसच्या पंतप्रधानांच्या कुंभ यात्रेबद्दल मुख्यमंत्र्यांनी सांगितले
मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ म्हणाले, “जगातील तिसरी सर्वात मोठी लोकसंख्या येत्या 45 दिवसांत प्रयागराज येथील त्रिवेणी संगमात न्हाऊन निघेल.” विरोधकांवर हल्लाबोल करताना मुख्यमंत्री म्हणाले, “भाजपने कुंभला कार्यक्रमाशी जोडले आहे असे आम्ही कधीच म्हटले नाही. हा विश्वास नव्या उंचीवर नेण्यापासून तुम्हाला कोणी रोखले? 2017 पूर्वी, हा कार्यक्रम घाणेरडा आणि अराजकतेचा समानार्थी होता.
ते म्हणाले, 2013 च्या महाकुंभात काय परिस्थिती होती? मॉरिशसचे पंतप्रधान गंगेत स्नान करायला आले होते आणि इथली घाण आणि गोंधळ पाहून त्यांनी डोळ्यात पाणी आणत विचारले, “ही गंगा आहे का?”
जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : बांगलादेशने भारत आणि इस्रायलच्या ‘या’ शत्रूला केले जवळ; लष्करी सामर्थ्यासाठी करणार करार
मॉरिशसच्या लोकांनी गंगा तलावाच्या माध्यमातून गंगेच्या स्मृती जपल्या
भारत-मॉरिशस संबंधांबाबत मुख्यमंत्री म्हणाले की, मॉरिशसच्या लोकांनी गंगा तलावाच्या माध्यमातून गंगेच्या स्मृती जपल्या आहेत. मॉरिशसच्या पंतप्रधानांच्या वाराणसी भेटीचा संदर्भ देताना ते म्हणाले, “आम्ही त्यांना संगममध्ये डुबकी मारण्याची विनंती केली होती. त्यांनी आमची विनंती मान्य केली आणि प्रयागराज गाठले आणि 450 लोकांसह डुबकीही घेतली.