नवी दिल्ली : प्रयागराजच्या चकिया परिसरातील माफियागिरीतून संसदेत पोहोचलेल्या उत्तर प्रदेशातील दहशतवादी गँगस्टर अतिक अहमदचा पाकिस्तानी गुप्तचर संस्था इंटर-सर्व्हिसेस इंटेलिजन्स (आयएसआय) याच्याशी संबंध असल्याचे उघड झाले आहे. शनिवारी हल्ल्यात ठार झालेल्या अतिक आणि त्याचा भाऊ अशरफ अहमद यांच्याविरुद्ध दाखल करण्यात आलेल्या एफआयआरमध्ये यूपी पोलिसांनी दावा केला आहे की, गुंड कुटुंबाचे पाकिस्तानी दहशतवादी संघटना लष्कर-ए-तैयबाशी संबंध होते.
शाहजहान पोलिसांनी एफआयआरमध्ये म्हटले आहे की, अतिकने स्वतः आयएसआय आणि लष्करशी संबंध असल्याची कबुली दिली आहे. इंग्रजी न्यूज वेबसाइट च्या वृत्तानुसार, अतिक ज्या टोळीचा ISI चा म्होरक्या होता त्याचे नावही समोर आल्याचा दावा केला जात आहे. अतिक हा त्याचा भाऊ अश्रफ याच्यासह ठार झाला असून त्याची पत्नी शाइस्ता फरार आहे. दोन्ही भावांच्या हत्येपूर्वी, अतिकचा एक मुलगा असद हा यूपी पोलिसांनी चकमकीत मारला होता. उर्वरित चार मुलांपैकी दोन अली आणि उमर तुरुंगात आहेत तर दोन अल्पवयीन मुले बालगृहात आहेत.
अतिकचा पाकिस्तानी गुप्तचर संस्था ISA शी कथितपणे संबंध असलेल्या टोळीचे नाव IS 227 असे आहे. या 132 सदस्यीय टोळीचा म्होरक्या अतिक अहमद होता, तर पत्नी शाइस्ता आणि तीन मुले उमर, अली आणि असद तसेच भाऊ अशरफ हे देखील या टोळीशी संबंधित होते. या टोळीचा खंडणी, जमीन हडप यांसारख्या गुन्ह्यांमध्ये सहभाग होता. या मदतीसाठी पाकिस्तानातून ड्रोनद्वारे पंजाबमध्ये शस्त्रे टाकण्यात आली. अतीकने स्वत: पोलिसांसमोर कथितपणे कबुली दिली की, ‘आयएसआय ड्रोनद्वारे पंजाबमध्ये शस्त्रे पाठवते आणि त्याच्याशी संबंधित लोक ती शस्त्रे उचलतात, काही लष्कराचे दहशतवादी, काही खलिस्तानी तर काही .45 बोअरची पिस्तूल, एके-47 आणि आरडीएक्स अशी शस्त्रे माझ्यापर्यंत पोहोचतात. मी शस्त्रांसाठी पैसे देतो. लष्कर आणि खलिस्तानी दहशतवाद्यांशी संबंधित लोकही मला भेटायला येतात. देशात काहीतरी मोठं करण्याची योजना ते करत राहतात, असं त्यांच्या संवादातून दिसून येतं.
खुद्द अतिकने पाकिस्तानी कनेक्शनचा खुलासा केला!
फर्स्टपोस्ट डॉट कॉमच्या वृत्तानुसार, आतिकने चौकशीदरम्यान सांगितले की, त्याच्याकडे आयएसआय आणि लष्करशी संबंधित लोकांच्या ठिकाणांची माहिती आहे, परंतु तुरुंगातून तो सांगू शकला नाही. तो म्हणाला, ‘शस्त्रे कुठे ठेवली आहेत हे मला माहीत आहे. त्या ठिकाणी घर क्रमांक दिलेला नाही. तुम्ही (पोलिस) मला आणि माझ्या भावाला तिथे घेऊन गेलात तर मी त्या ठिकाणांची ओळख पटवू शकेन. उमेश पालच्या हत्येसाठी वापरलेली शस्त्रेही पाकिस्तानातून आल्याचे अतिक आणि अश्रफ यांनी सांगितले. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे ज्या झिगाना पिस्तुलाने अतिक आणि अशरफ मारले गेले, त्याचाही पाकिस्तानशी संबंध आहे. जिग्ना पिस्तूल तुर्कीमध्ये बनते आणि भारतात बंदी आहे. मात्र त्याची पाकिस्तानातून तस्करी सुरूच आहे. तुर्की डिफेन्स डेलीनुसार, जिग्ना मॉडेलच्या पिस्तुलांची पाकिस्तानच्या गन व्हॅलीमधून प्रसिद्ध दे आदम गेममध्ये कॉपी करून तस्करी केली जाते. बनावट पिस्तुल अगदी खऱ्या प्रमाणेच बनवलेले असते, पण त्याची किंमत खूपच कमी असते.
१९९५ मध्ये पहिला खून, नंतर प्रसिद्धी वाढली
अतीक अहमदने १९७९ मध्ये आयुष्यातील पहिली हत्या केली. त्यानंतर पोलिसांनी त्याच्याविरुद्ध खुलदाबाद पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल केला होता. त्यानंतर तो गुंड चांदबाबाच्या टोळीत सामील झाला आणि रातोरात प्रसिद्ध झाला. गँगस्टर चांद बाबा हा शोक-ए-इलाही या नावानेही कुप्रसिद्ध होता. त्यांची प्रतिमा गरिबांचा मसिहा अशी असायची आणि त्यांना भरपूर राजकीय राजाश्रय होता. हे सर्व पाहून अतिकच्या मनातही नेत्यांशी संबंध ठेवण्याची महत्त्वाकांक्षा निर्माण झाली आणि मग त्याचे चांदबाबाशी वैर सुरू झाले. आपल्या मालकाच्या शत्रुत्वाची किंमत त्याला मोजावी लागली तरीही अतिकने आपली पावले मागे टाकली नाहीत. त्यांची राजकीय महत्त्वाकांक्षा वाढत चालली होती आणि अखेरीस ते 1989 मध्ये अलाहाबाद पश्चिम विधानसभा मतदारसंघातून अपक्ष उमेदवार म्हणून निवडणूक रिंगणात उतरले. दुसरीकडे चांद बाबा यांनीही अतिक यांच्याविरोधात उमेदवारी अर्ज दाखल केला.
आपल्या मालकाची हत्या करून अतिक अलाहाबादचा डॉन बनला
चांद बाबाची एका निवडणूक रॅलीदरम्यान हत्या करण्यात आली होती आणि अतिक अहमद यांच्या विरोधात एफआयआर नोंदवण्यात आला होता. या हत्येनंतर अतिक अहमद हा अलाहाबादमधील माफियागिरीचा नवा राजा झाला. अतीक अहमद यांनी 1991 आणि 1993 च्या उत्तर प्रदेश विधानसभेच्या निवडणुका अलाहाबाद पश्चिममधून अपक्ष उमेदवार म्हणून जिंकल्या. त्यानंतर त्यांनी 1996 मध्ये समाजवादी पार्टी (SP) आणि 2002 मध्ये अपना दलाच्या तिकिटावर निवडणूक लढवली आणि विधानसभेत पोहोचले. 2003 मध्ये जेव्हा उत्तर प्रदेशात मुलायम सिंह यादव यांचे सरकार स्थापन झाले तेव्हा अतीकने आपला पक्ष सोडला आणि सपामध्ये परतले. सलग पाच वेळा आमदार झाल्याने त्यांची राजकीय महत्त्वाकांक्षा आणखी वाढली. 2004 मध्ये त्यांनी सपाच्या तिकिटावर फुलपूरमधून लोकसभा निवडणूक लढवली आणि संसदेत पोहोचले. फुलपूर ही तीच जागा आहे जिथून देशाचे पहिले पंतप्रधान जवाहरलाल नेहरू जिंकून संसदेत गेले होते.