सौजन्य - Cricketism
Emerging Asia Cup 2024 : इमर्जिंग आशिया चषकाचा दुसरा उपांत्य सामना भारत अ आणि अफगाणिस्तान अ यांच्यात खेळला गेला. शनिवारी रात्री झालेल्या या सामन्यात अफगाणिस्तानच्या दोन सलामीवीरांनी मिळून भारतीय गोलंदाजांची चांगलीच कोंडी केली. विशेषत: 13व्या षटकात, वरिष्ठ भारतीय संघासाठी सहा टी-20 आणि एक वनडे आंतरराष्ट्रीय सामने खेळलेल्या गोलंदाजाला दमछाक झाली. या षटकात सादीकल्लाह अटल (52 चेंडूत 83 धावा) आणि झुबैद अकबरी (41 चेंडूत 64 धावा) यांनी मिळून 31 धावा केल्या.
इमर्जिंग आशिया कप 2024 मध्ये राहुल चहर बेदम धुलाई
Sediqullah Atal goes Bang Bang! 🙌pic.twitter.com/7K4IEX6lFj
— Afghanistan Cricket Board (@ACBofficials) October 25, 2024
कोणत्या गोलंदाजाला मार लागला?
इमर्जिंग आशिया कपच्या दुसऱ्या उपांत्य सामन्यात अफगाणिस्तानने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी केली आणि पहिल्या विकेटसाठी षटकात धावा जोडल्या. भारतीय कर्णधार तिलक वर्माने 13व्या षटकाची जबाबदारी राहुल चहरकडे सोपवली. आयपीएलमध्ये अनेक मोठ्या संघांसाठी खेळलेला लेगस्पिनर राहुल चहर याचे हे तिसरे षटक होते. या षटकात त्याची लाईन-लेन्थ इतकी चुकीची होती की त्याला सहा ऐवजी आठ चेंडू टाकावे लागले. राहुल चहरने या षटकात एकूण चार षटकार ठोकले.
13व्या षटकात अशीच मारहाण झाली
12.1 वर 1 धाव
12.2 षटके 6
12.3 षटके 2nb
12.3 षटके 7nb
12.3 षटके 6
12.4 षटके 2
12.5 षटके 1
12.6 षटके 6
भारतासमोर 207 धावांचे लक्ष्य आहे
अफगाणिस्तानने भारतासमोर २०७ धावांचे लक्ष्य ठेवले आहे. सादीकल्लाह अटल (52 चेंडूत 83 धावा) आणि झुबैद अकबरी (41 चेंडूत 64 धावा) यांच्यात पहिल्या विकेटसाठी 15 षटकात 137 धावांची भागीदारी झाली. तिसऱ्या क्रमांकावर आलेल्या करीम जनातने 20 चेंडूत 41 धावा केल्या. मोहम्मद इशाकने सात चेंडूंत १२ धावा केल्यानंतर नाबाद राहिला. भारतीय संघाकडून प्रत्येक गोलंदाजाने दमछाक केली असली, तरी रसिक सलाम सर्वाधिक यशस्वी ठरला, ज्याने चार षटकांत २५ धावांत तीन बळी घेतले.
हेही वाचा : सरफराजचा विक्रम मोडला; रिझवानने केला नवीन रेकाॅर्ड; बनला पाकिस्तानचा NO 1 यष्टिरक्षक