फोटो सौजन्य - IANS सोशल मिडिया
भारतीय महिला क्रिकेट संघाची उपकर्णधार स्मृती मानधना संगीतकार पलाश मुच्छल यांच्याशी लग्न मोडल्यानंतर पहिल्यांदाच सार्वजनिक ठिकाणी दिसली. एका कार्यक्रमादरम्यान तिने सांगितले की, या कठीण काळातही क्रिकेट ही तिची सर्वात मोठी ताकद आणि खरे प्रेम आहे. तिच्या वैयक्तिक आयुष्यात काहीही घडले तरी, ती तिच्या खेळावर आणि कठोर परिश्रमावर विश्वास ठेवते. तिने असेही म्हटले की ती कोणत्याही गोष्टीतून मोठी गोष्ट बनवत नाही आणि नेहमीच साधी मानसिकता ठेवते. या कार्यक्रमात तिने हे देखील उघड केले की तिला क्रिकेटपेक्षा जास्त काहीही आवडत नाही.
स्मृती मानधना यांचे मूळ लग्न २३ नोव्हेंबर २०२५ रोजी संगीतकार पलाश मुच्छल यांच्याशी होणार होते, परंतु त्या दिवशी क्रिकेटपटूच्या वडिलांना हृदयविकाराचा झटका आला, ज्यामुळे लग्न पुढे ढकलण्यात आले. पलाश मुच्छल यांच्या काही फ्लर्टी चॅट्स सोशल मीडियावर लीक झाल्यामुळे लग्न पुढे ढकलण्यात आल्याने खळबळ उडाली. पलाशचे नाव मेरी डि’कोस्टा नावाच्या महिलेशी जोडले गेले होते.
लीक झालेल्या चॅट्स पाहिल्यानंतर चाहत्यांनी त्याच्यावर फसवणूक केल्याचा आरोपही केला. तथापि, ७ डिसेंबर २०२५ रोजी स्मृती आणि पलाश यांनी त्यांच्या इंस्टाग्राम अकाउंटवर त्यांचे लग्न रद्द झाल्याची घोषणा करणारी एक स्टोरी शेअर केली आणि गोपनीयतेची विनंती केली. आता, स्मृती तिच्या लग्नानंतर पहिल्यांदाच सार्वजनिक ठिकाणी दिसली आहे. अमेझॉन संभाव शिखर परिषदेत स्मृती म्हणाली,
मी नेहमीच एक अतिशय साधा माणूस आहे, माझे आयुष्य जास्त गुंतागुंतीचे करत नाही. मला एक गोष्ट वाटते ती म्हणजे जर तुम्ही पडद्यामागे खूप काम केले तर प्रत्येकजण मैदानावर काय घडते ते पाहतो आणि त्याचे मूल्यांकन करतो, परंतु मी पडद्यामागे केलेल्या कामाच्या आधारे स्वतःचे किंवा संघाचे मूल्यांकन करतो. मला गोष्टींबद्दल चांगले किंवा वाईट वाटत असले तरीही, ते काहीही असो, दिवसरात्र ते काम केल्याबद्दल मला खरोखर अभिमान आहे.
मला वाटते की जर तुम्ही ते काम केले तर, जेव्हा तुम्ही फलंदाजीसाठी बाहेर पडता तेव्हा तुम्हाला काय होणार आहे याबद्दल खूप आत्मविश्वास असतो. २ नोव्हेंबर २०२५ रोजी भारतीय महिला संघाने दक्षिण आफ्रिकेला हरवून पहिल्यांदाच एकदिवसीय विश्वचषक जिंकला होता हे लक्षात घेतले पाहिजे. या विजयाची आठवण करून देताना मानधना म्हणाली, मला क्रिकेटपेक्षा जास्त काही आवडत नाही. भारतीय जर्सी घालणे ही माझी सर्वात मोठी प्रेरणा आहे. लहानपणापासूनच “वर्ल्ड चॅम्पियन” म्हणून ओळख मिळवण्याचे माझे स्वप्न आहे.






