Crime News: उल्हासनगरात पेट्रोल टाकून घर जाळण्याचा प्रयत्न; दोन सराईत गुन्हेगार अटकेत
Ulhasnagar Crime News: उल्हासनगर शहरात एका व्यापाऱ्याच्या घरावर पेट्रोल टाकून आग लावण्याचा प्रयत्न झाल्याची धक्कादायक घटना समोर आली आहे. मित्रावर गुन्हा दाखल केल्याचा राग मनात धरून तीन सराईत गुन्हेगारांनी हा प्रकार घडवून आणला. या प्रकरणात मध्यवर्ती पोलिसांनी दोन आरोपींना अटक केली आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार, उल्हासनगर कॅम्प क्रमांक ३ मधील जसलोक शाळेजवळ व्यापारी विजय सकट राहतात. काही दिवसांपूर्वी त्यांनी ओम राजपूत याच्याविरुद्ध पोलिसांत गुन्हा दाखल केला होता. याच रागातून रोहन रेडकर, सुनिल उर्फ काली सिंग लबाना आणि सुरज शुक्ला या तिघांनी मिळून रात्रीच्या वेळी सकट यांच्या घरावर हल्ला केला.
Bihar Assembly Election 2025: NDA चा विजय झाल्यास कोण होणार बिहारचा मु्ख्यमंत्री?
या तिघांनी बियरच्या बाटल्यांमध्ये पेट्रोल भरून घरावर फेकत आग लावण्याचा प्रयत्न केला. त्यांच्या या कृत्यामुळे सकट कुटुंबासह शेजाऱ्यांच्या जीवाला गंभीर धोका निर्माण झाला होता. घटनेनंतर मध्यवर्ती पोलिस ठाण्यात आरोपींविरोधात गुन्हा दाखल करण्यात आला.
वरिष्ठ पोलीस निरीक्षक शंकर अवताडे व निरीक्षक तुकाराम पादिर यांच्या मार्गदर्शनाखाली सहाय्यक निरीक्षक राकेश शेवाळे, उपनिरीक्षक सौरभ मालशेटे आणि त्यांच्या पथकाने कल्याण-अंबरनाथ रोडवरील डी-मार्ट परिसरात सापळा रचून आरोपी सुनिल उर्फ काली सिंग लबाना आणि सुरज शुक्ला यांना अटक केली. दोन्ही आरोपींना न्यायालयात हजर केले असता न्यायालयाने त्यांना दोन दिवसांची पोलिस कोठडी सुनावली आहे.
मुंबई पोलिसांनी बनावट कागदपत्रांचा वापर करून जवळजवळ ३० वर्षांपासून भारतात राहत असलेल्या एका बांगलादेशी ट्रान्सजेंडर महिलेला अटक केली आहे. बाबू अयान शेख उर्फ ”ज्योती” उर्फ ”गुरु माँ” असे या आरोपीला शिवाजी नगर पोलिसांनी ताब्यात घेतले आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, ज्योतीचे नेटवर्क केवळ मुंबईपुरते मर्यादित नव्हते तर ती बांगलादेशातून लोकांना बेकायदेशीरपणे भारतात आणण्याचे काम देखील करत होती. आतापर्यंतच्या तपासात असे दिसून आले आहे की तिने २०० हून अधिक बांगलादेशींना भारतात आणले आहे आणि ही संख्या आणखी वाढू शकते.
पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, “गुरु माँ” चे ३०० हून अधिक अनुयायी मुंबईच्या विविध भागात पसरलेले आहेत. तपासात असे दिसून आले आहे की तिने भारतीय नागरिक असल्याचे भासवण्यासाठी जन्म प्रमाणपत्रे, आधार कार्ड आणि पॅन कार्डसह अनेक बनावट कागदपत्रे तयार केली होती. तथापि, अलिकडच्या तपासात सर्व कागदपत्रे बनावट असल्याचे आढळून आले, ज्यामुळे तिला अटक करण्यात आली.
या नेटवर्कने प्रथम पश्चिम बंगालमधील मुर्शिदाबाद सीमेवरून बेकायदेशीर प्रवेश सुलभ केला. त्यानंतर त्यांना कोलकाता येथे ४-५ दिवसांसाठी खोटे शाळा सोडल्याचे प्रमाणपत्र आणि जन्म प्रमाणपत्र मिळवण्यासाठी ठेवण्यात आले. त्यानंतर त्यांना मुंबईत आणण्यात आले, जिथे ज्योती, ज्याला बाबू म्हणूनही ओळखले जाते, तिने त्यांना शिवाजी नगर परिसरात ठेवले. ३-४ लोकांना एकाच खोलीत ठेवण्यात आले आणि दरमहा ५,००० ते १०,००० रुपये आकारण्यात आले. मुंबईत असताना त्यांना दरमहा ‘गुरु माँ’ला ही रक्कम द्यावी लागत असे.