मिठी नदी गाळ घोटाळा प्रकरणात अभिनेता डिनो मोरिया अधिक गाळात, अखेर ED च्या छाप्याची पडली 'मिठी' (फोटो सौजन्य-X)
Mithi River Desilting Case: मिठी नदी गाळ काढण्याच्या घोटाळ्याच्या मनी लाँड्रिंग चौकशीचा भाग म्हणून अंमलबजावणी संचालनालयाने (ED) शुक्रवारी महाराष्ट्र आणि केरळमध्ये छापे टाकले. या घोटाळ्यात बीएमसीला ६५ कोटी रुपयांचे नुकसान झाल्याचे सांगितले जाते. मिळालेल्या माहितीनुसार मुंबई आणि कोचीमधील १५ हून अधिक जागांवर छापे टाकण्यात आले. मनी लाँड्रिंग प्रतिबंधक कायद्याअंतर्गत (पीएमएलए) ही चौकशी सुरू आहे. याप्रकरणी ईडी अधिकाऱ्यांनी बॉलिवूड अभिनेता डिनो मोरियाच्या मुंबईतील घरावर टाकला छापा टाकला आहे.
या छाप्यांमध्ये बॉलिवूड अभिनेता डिनो मोरिया, बीएमसीचे सहाय्यक अभियंता प्रशांत रामुगडे आणि अनेक कंत्राटदारांच्या घरांचा समावेश आहे. शिवसेना (यूबीटी) नेते आदित्य ठाकरे यांचे जवळचे सहकारी अभिनेता डिनो मोरिया यांची यापूर्वी ईओडब्ल्यूने दोनदा चौकशी केली होती. ईडी आता छाप्यांमध्ये जप्त केलेल्या आर्थिक कागदपत्रांचा आणि बेकायदेशीर पैशांचा प्रवाह शोधण्यासाठी इतर साहित्याचा आढावा घेत आहे.
बृहन्मुंबई महानगरपालिकेच्या (BMC) काही अधिकाऱ्यांविरुद्ध आणि काही इतरांविरुद्ध ईडीचा खटला मिठी नदीच्या गाळ काढण्यातील कथित अनियमिततांची चौकशी करण्यासाठी मुंबई पोलिसांच्या आर्थिक गुन्हे शाखेने (ईओडब्ल्यू) दाखल केलेल्या एफआयआरमधून आला आहे. या घोटाळ्यात सहभागी असल्याच्या आरोपाखाली मिठी नदीने ६५ कोटी रुपयांचे नुकसान केले आहे.
ईओडब्ल्यूने या घोटाळ्यात सहभागी असल्याच्या आरोपाखाली महानगरपालिकेचे अधिकारी आणि कंत्राटदारांसह १३ लोकांविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे. ही नदी शहरातून वाहते आणि अरबी समुद्रात येते. काही पुरवठादारांना फायदा व्हावा यासाठी विशेष गाळ काढण्याची उपकरणे भाड्याने घेण्यासाठीच्या निविदांमध्ये फेरफार करण्यात आल्याचा आरोप आहे.