मराठी माणसाच्या एकतेसमोर सरकारची सक्ती हरली; हिंदी भाषेचा 'जीआर' रद्द झाल्यानंतर उद्धव ठाकरेंची पहिली प्रतिक्रिया
मुंबई : यंदाच्या विधानसभा निवडणुकीत चांगलीच रंगत येणार आहे. अनेक नेतेमंडळी निवडणुकीच्या रिंगणात आहेत. त्यात मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांचे पुत्र अमित ठाकरे हे माहीम विधानसभा मतदारसंघातून निवडणूक लढवत आहेत. या मतदारसंघात उद्धव ठाकरे यांची शिवसेना त्यांना कोणत्याही प्रकारे पाठिंबा देणार नसल्याचे स्पष्ट करण्यात आले आहे. त्यामुळे आता ही निवडणूक आणखीच रंगतदार बनली आहे.
माहीम विधानसभा मतदारसंघात अमित ठाकरे यांच्याविरोधात उद्धव ठाकरे यांच्या शिवसेनेने उमेदवार उभे केले आहेत. यापूर्वी उद्धव ठाकरे यांचा उमेदवार निवडणुकीतून माघार घेऊ शकतो, अशी चर्चा होती. मात्र, तसे झाले नाही. या संदर्भात उद्धव ठाकरे यांनी आपली भूमिका स्पष्ट केली. ‘महाराष्ट्रातील जनतेशी माझे रक्ताचे नाते आहे. जो दरोडेखोरांसोबत आहे, त्याच्याशी माझा काय संबंध? अशा लोकांना साथ देण्याचे मी स्वप्नातही पाहू शकत नाही. आता प्रकरण संपले आहे, आणखी काय सांगायची गरज आहे?’, असे त्यांनी म्हटले आहे.
तसेच उद्धव ठाकरे पुढे म्हणाले, ‘महाराष्ट्राशी माझे रक्ताचे नाते आहे. महाराष्ट्र माझा परिवार आहे, ज्या कुटुंबाची मी कोरोनाच्या काळात जबाबदारी घेतली होती. त्यांची लूट होत आहे. देवेंद्र फडणवीस मुख्यमंत्री होणार, अशी घोषणा त्यांनी (राज ठाकरे) केली, त्यामुळे महाराष्ट्राची मोठ्या प्रमाणावर लूट होईल.’
डबल-ट्रिपल इंजिन हे महाराष्ट्राचे लुटारू
उद्धव ठाकरे म्हणाले की, ‘डबल-ट्रिपल इंजिन हे महाराष्ट्राचे लुटारू आहेत, त्यांना जो पाठीशी घालतो ते दरोडेखोर आहेत. राज ठाकरेंबद्दल बोलताना उद्धव म्हणाले की, त्यांनी माझ्या आजारपणाचीही खिल्ली उडवली होती. देवा, माझ्यावर टीका करणाऱ्यांनी तो क्षण किंवा ती परिस्थिती अनुभवली असेलच. ज्यांनी माझी चेष्टा केली त्यांना मी मदत करावी का? या लोकांनी माझी चेष्टा केली’, असे ते म्हणाले.
माझा पक्ष फोडणाऱ्यांना त्यांनी केली मदत
‘माझा पक्ष फोडणाऱ्यांना त्यांनी मदत केली. राज ठाकरे माझ्याकडे आले नाहीत. मला वैयक्तिक बाबींमध्ये जायचे नाही. ज्यांनी महाराष्ट्र लुटला त्यांना मी मदत करणार नाही’, असे उद्धव ठाकरे यांनी छत्रपती शिवाजी महाराजांची शपथ घेताना सांगितले.
उमेदवारासाठी प्रचारसभा नाही
प्रत्यक्षात माहीम विधानसभा मतदारसंघात ठाकरे गटाचे उमेदवार महेश सावंत यांची उद्धव ठाकरे आणि त्यांचे पुत्र आदित्य यांची प्रचारसभा ठरलेली नाही. त्यामुळे उद्धव ठाकरे प्रचार न करता अप्रत्यक्षपणे मदत करत असल्याची चर्चा राजकीय वर्तुळात सुरू झाली आहे.
हेदेखील वाचा : CM Eknath Shinde : ‘मी डॉक्टर नाही, पण मोठं ऑपरेश केलंय’; CM एकनाथ शिंदेंनी डागली उद्धव ठाकरेंवर तोफ