(फोटो सौजन्य -इन्स्टाग्राम)
आदित हुसेनच्या ‘मर्सी’ या चित्रपटाचा फर्स्ट लूक आज प्रदर्शित करण्यात आला. निर्मात्यांनी चित्रपटाच्या प्रदर्शनाची तारीखही जाहीर केली आहे. अनेक चित्रपट महोत्सवांमध्ये समीक्षकांची प्रशंसा मिळाल्यानंतर चाहते या चित्रपटाची आतुरतेने वाट पाहत होते. आता, पहिली झलक पाहिल्यानंतर चाहत्यांचा उत्साह आणखी वाढला आहे. शिवाय, या चित्रपटाचा ‘धुरंधर: द रिव्हेंज’ या चित्रपटाशी घनिष्ठ संबंध आहे.
निर्मात्यांनी सोशल मीडियावर चित्रपटाचा फर्स्ट लूक शेअर केला आहे. ‘मर्सी’ हा चित्रपट निष्क्रिय इच्छामरणाच्या संवेदनशील विषयावर भाष्य करतो. हा चित्रपट अत्यंत भावनिक असून, दुःख आणि वेदनेने भरलेला आहे. यात माणुसकी आणि कायदेशीर प्रक्रियेचाही वेध घेतला आहे. आयुष्याच्या अंताला सामोरे जाणाऱ्या एका कुटुंबाच्या भावनिक सीमांवर केंद्रित असलेली एक हृदयस्पर्शी कथा हा चित्रपट सादर करतो. हे फर्स्ट लूकमधून स्पष्ट होते. हा चित्रपट ‘धुरंधर २’ सोबत चित्रपटगृहांमध्ये प्रदर्शित होईल.
चित्रपटाची पहिली झलक शेअर करताना, निर्मात्यांनी कॅप्शनमध्ये लिहिले, “प्रत्येक निरोपात प्रेम आणि विरहाची एक कहाणी दडलेली असते. ‘मर्सी’ची पहिली झलक ‘धुरंधर: द रिव्हेंज’ सोबत निवडक चित्रपटगृहांमध्ये दाखवली जात आहे. ‘मर्सी’ ही नाती, काळजी आणि सोडून देण्यासाठी लागणाऱ्या शांत सामर्थ्याची एक अत्यंत मानवी कथा सांगते. ‘मर्सी’ २४ एप्रिल २०२६ रोजी संपूर्ण भारतात प्रदर्शित होत आहे.”
हरीश राणाला नुकतीच इच्छामरणाची परवानगी मिळाली हा चित्रपट अशा वेळी प्रदर्शित झाला आहे, जेव्हा हरीश राणा याला नुकतीच इच्छामरणाची परवानगी मिळाली आहे, ज्यामुळे एका नवीन चर्चेला सुरुवात झाली आहे. हरीश राणा १३ वर्षांहून अधिक काळ कोमामध्ये होता आणि भारताच्या सर्वोच्च न्यायालयाकडून इच्छामरणाची परवानगी मिळवणारा तो पहिले व्यक्ती ठरला. हे चित्रपटातील कठीण नैतिक आणि कायदेशीर वास्तवांच्या शोधाला प्रतिबिंबित करते.
मितुल पटेल दिग्दर्शित आणि लिखित ‘मर्सी’ या चित्रपटात आदिल हुसेन, राज वासुदेव आणि निहारिका रॉयजादा यांच्या प्रमुख भूमिका आहेत. अपर्णा घोषाल आणि कुणाल भान हे देखील महत्त्वपूर्ण भूमिकेत दिसतात. या चित्रपटाला अनेक आंतरराष्ट्रीय चित्रपट महोत्सवांमध्ये समीक्षकांची प्रशंसा मिळाली आहे. आता हा चित्रपट भारतात प्रदर्शनासाठी सज्ज आहे.






