भारतीय अंध महिला संघाने पंतप्रधान मोदींनी केले कौतुक(फोटो-सोशल मीडिया)
First Women’s T20 World Cup Cricket for the Blind 2025 : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी भारतीय महिला क्रिकेट संघाचे पहिल्या टी-२० विश्वचषक जिंकल्याबद्दल अभिनंदन केले आणि सोमवारी म्हटले की हा विजय टीमवर्क आणि दृढनिश्चयाचे एक ज्वलंत उदाहरण आहे. रविवारी कोलंबोमधील पी. सारा ओव्हल येथे खेळल्या गेलेल्या अंतिम सामन्यात भारताने नेपाळला सात विकेट्सने पराभूत करून स्पर्धा जिंकली. प्रथम गोलंदाजी करताना भारताने नेपाळला पाच बाद ११४ धावांवर रोखले आणि नंतर १२ षटकांत तीन बाद ११७ धावा करून विजेतेपद पटकावले.
मोदींनी त्यांच्या एक्स पेजवर लिहिले की अंधांसाठीचा पहिला टी-२० विश्वचषक जिंकून इतिहास रचल्याबद्दल भारतीय महिला क्रिकेट संघाचे अभिनंदन. त्याहूनही प्रशंसनीय म्हणजे ते स्पर्धेत अपराजित राहिले. ते म्हणाले की ही खरोखरच एक ऐतिहासिक क्रीडा कामगिरी आहे.
कठोर परिश्रम, टीमवर्क आणि दृढनिश्चयाचे हे एक ज्वलंत उदाहरण आहे. प्रत्येक खेळाडू चॅम्पियन आहे. भविष्यासाठी माझ्या संघाला शुभेच्छा. त्यांची कामगिरी येणाऱ्या पिढ्यांना प्रेरणा देईल.
हेही वाचा : Ind vs Sa 2nd Test : दोन बळी अन् रवींद्र जडेजाने रचला इतिहास! दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध केला ‘हा’ पराक्रम
मोदींनी ग्रेटर नोएडा येथे नुकत्याच झालेल्या वर्ल्ड बॉक्सिंग कप फायनलमध्ये भारतीय बॉक्सर्सनी केलेल्या उत्कृष्ट कामगिरीबद्दल त्यांचे कौतुक केले. मोदींनी लिहिले की, आमच्या खेळाडूंनी वर्ल्ड बॉक्सिंग कप फायनलमध्ये विक्रमी कामगिरी केली, नऊ सुवर्णपदकांसह २० पदके जिंकली. हे आमच्या बॉक्सर्सच्या दृढनिश्चयाचे परिणाम आहे. त्यांचे अभिनंदन आणि भविष्यासाठी शुभेच्छा.
एकतर्फी अंतिम सामन्यात नेपाळला पराभूत केल्यानंतर, भारतीय महिला अंध क्रिकेट संघाची कर्णधार दीपिका टीसीने माध्यमांशी बोलताना तिच्या भावना व्यक्त केल्या. कर्णधार म्हणाली, “आम्हाला खूप अभिमान आहे आणि हा एक मोठा विजय आहे. आमच्या संपूर्ण संघाने हे विजेतेपद जिंकण्यासाठी खूप मेहनत घेतली. आमचा संघ खूप मजबूत आहे आणि इतर संघ आमच्याशी खेळण्यास घाबरत आहेत. आम्ही पुरुष संघासोबतही खेळण्यास तयार आहोत.”






