टीम इंडिया आणि मायकेल वॉन (फोटो-सोशल मीडिया)
IND vs ENG : भारत आणि इंग्लंड यांच्यात नुकतीच पाच सामन्यांची कसोटी मालिका खेळवण्यात आली आहे. ही कसोटी मालिका आजवरची सर्वात रंजक अशी कसोटी मालिका राहिली आहे. ही मालिका २-२ अशी बरोबरीत सुटली आहे. तर एक कसोटी सामना ड्रॉ झाला आहे. या मालिकेत भारतीय संघाने शानदार प्रदर्शन केले आहे. गोलंदाजी असो व फलंदाजी दोन्ही विभागात भारतीय खेळाडूंनी आपली चमक दाखवून दिली आहे. ओव्हल येथे खेळवण्यात आलेल्या पाचव्या कसोटी सामना पाचव्या दिवसापर्यंत चालला, अखेर यामध्ये भारताने इंग्लंडचा ६ धावांनी पराभव केला आहे. भारताचा वेगवान गोलंदाज मोहम्मद सिराज या सामन्याचा शिल्पकार ठरला आहे. या विजयाने भारतीय चाहते सुखावले आहेत. दरम्यान हा प्रभाव इंग्लंडच्या माजी कर्णधार मायकेल वॉनच्या चांगल्याच जिव्हारी लागला आहे. वॉनच्या मते बेन स्टोक्स संघात असता तर इंग्लंडने हा कसोटी सामना जिंकला असता.
हेही वाचा : IND vs ENG : DSP सिराजचे मायदेशात जंगी स्वागत! एचसीएचा खास बेत; व्हिडिओ पहा
कर्णधार बेन स्टोक्सच्या अनुपस्थितीत, इंग्लंडच्या संघाने भारताविरुद्धच्या पाचव्या कसोटी सामन्याच्या शेवटच्या दिवशी घाई केली, तर त्यांना विजयासाठी फक्त ३५ धावांची आवश्यकता होती आणि त्यांच्याकडे चार विकेट शिल्लक होत्या भारताने शानदार पुनरागमन केले आणि सहा धावांनी विजय मिळवत पाच सामन्यांची मालिका २-२ अशी बरोबरीत आणली. जर बेन स्टोक्स संघात असता तर इंग्लंडने हा कसोटी सामना जिंकला असता असे मत माजी कर्णधार मायकेल वॉनने व्यक्त केले. बेन या संघात खूप मोठी भूमिका बजावतो. तो संघाला मानसिकदृष्ट्या मजबूत ठेवतो. इंग्लंडने (पाचव्या दिवशी सकाळी) घाई केली. वॉन म्हणाला, त्यांना फक्त एका भागीदारीची आवश्यकता होती. ते आक्रमकपणे खेळण्याच्या पद्धतीने घाई करतात. हॅरी ब्रूकच्या काल (रविवारी) दुपारी बाद झाल्याने डाव कोसळण्यास सुरुवात झाली, परंतु इंग्लंडचा खेळ असाच आहे. खांद्याच्या दुखापतीमुळे स्टोक्स पाचव्या कसोटीत खेळू शकला नाही, तर वेगवान गोलंदाज जोफ्रा आर्चर आणि ब्रायडन कार्स यांना विश्रांती देण्यात आली.
हेही वाचा : ICC Test Rankings मध्ये DSP सिराजचा जलवा! मिळवली कारकिर्दीतील सर्वोत्तम रँकिंग; जयस्वाल टॉप ५ मध्ये परतला..
भारताविरुद्धची रोमांचक मालिका या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये ऑस्ट्रेलियामध्ये होणाऱ्या अॅशेस मालिकेसाठी इंग्लंडसाठी एक आदर्श तयारी आहे. इंग्लंडने पाच उत्तम सामने खेळले. तुम्हाला वास्तववादी राहावे लागेल. या आठवड्यात त्यांच्याकडे फक्त १० खेळाडू होते. त्यांनी त्यांचा एक गोलंदाज लवकर गमावला आणि बेन स्टोक्सही खेळू शकला नाही. मला वाटतं खेळाडू आता ऑस्ट्रेलिया दौऱ्यासाठी चांगल्या प्रकारे तयार आहेत. ऑस्ट्रेलिया दौऱ्यासाठी आपल्याला फक्त आपल्या गोलंदाजी आक्रमणात सुधारणा करावी लागेल. अर्थातच बेन स्टोक्सला तंदुरुस्त राहावे लागेल. बेन स्टोक्सच्या मदतीने इंग्लंडचा संघ कोणालाही हरवू शकतो. त्याच्याशिवाय ते कोणाकडूनही हरू शकतात.