फोटो सौजन्य - X
ग्लेन मॅक्सवेल – लिअम लिव्हिंगस्टोनवर वीरेंद्र सेहवागचे वक्तव्य : आयपीएल २०२५ मध्ये परदेशी खेळाडूंच्या खराब कामगिरीमुळे वीरेंद्र सेहवाग संतापला आहे. सेहवागने काही खेळाडूंची नावे घेतली आहेत आणि त्यांना आपल्या मनाचा ठाव घेतला आहे. सेहवागने असेही म्हटले की हे खेळाडू फक्त सुट्ट्या घालवण्यासाठी भारतात येतात. सामना हरल्यानंतरही तो पार्टी मागतो आणि यामुळे फ्रँचायझीच्या भारतीय खेळाडूंना त्रास होतो. माजी आक्रमक भारतीय फलंदाज म्हणाला की, मला वाटते की मॅक्सवेल आणि लिव्हिंगस्टोनची भूक संपली आहे. हे लोक येथे सुट्ट्या साजरे करण्यासाठी येतात आणि सुट्ट्या साजरी करून निघून जातात. वीरू पुढे म्हणाला की त्याला संघाशी काहीही आसक्ती नाही. त्यांच्या संघाला विजय मिळवून देण्याची त्यांच्यात जिद्द नाही. संघाला ट्रॉफी जिंकून देण्यासाठी मला योगदान द्यावे लागेल.
वीरेंद्र सेहवाग म्हणाला की, मी अनेक परदेशी खेळाडूंसोबत वेळ घालवला आहे. क्रिकबझच्या कार्यक्रमात बोलताना सेहवाग म्हणाला, “मला त्यापैकी फक्त एक किंवा दोनच खेळाडू आढळले ज्यांना अशी भावना होती की नाही, मला जिंकायचेच आहे.” तो म्हणाला की मला मॅक्सवेल आणि लिव्हिंगस्टोनमध्ये ही गोष्ट दिसली नाही. हे लोक येतात, बोलतात आणि बोलून निघून जातात. त्यांची कामगिरी काहीच नाही. या कार्यक्रमात वीरूसोबत माजी फिरकीपटू अमित मिश्रा देखील उपस्थित होते. शोचे सूत्रसंचालन करणाऱ्या गौरव कपूरने वीरूला विचारले की तू ज्या परदेशी खेळाडूंसोबत खेळलास त्यापैकी कोण खरोखर जिंकण्यासाठी खेळले होते?
प्रश्नाच्या उत्तरात वीरेंद्र सेहवागने काही नावे घेतली. तो म्हणाला की पहिला डेव्हिड वॉर्नर होता, दुसरा ऑस्ट्रेलियाचा ग्लेन मॅकग्रा होता. याशिवाय आणखी एक खेळाडू होता, एबी डिव्हिलियर्स. सेहवाग म्हणाला की मॅकग्रा मला विचारायचा की, तू मला का खेळवत नाहीस. तू मला खायला घाल, मी तुला जिंकवून देईन. पण माझी जोडी अशी होती की मी मॅकग्रा किंवा डर्क नॅन्स यापैकी एकाला खेळवू शकेन. कारण माझ्या संघात इतर परदेशी फलंदाज खेळायचे. अशा परिस्थितीत मी मॅकग्राला खायला देऊ शकलो नाही. वीरू म्हणाला की, मी आयपीएलमध्ये जिंकण्यासाठी उत्सुक असलेले हे तीन खेळाडू पाहिले आहेत.
असे सेहवाग म्हणाला. याशिवाय अनेक खेळाडू आयपीएलमध्ये येतात. श्रीलंकन, वेस्ट इंडियन… हे लोक येतात, खेळतात आणि निघून जातात. वीरू पुढे म्हणाले की, जेव्हा तुम्ही प्लेऑफ सामना किंवा उपांत्य फेरीत हरता तेव्हा हे स्पष्ट होते. यानंतर हे परदेशी खेळाडू विचारत आहेत, पार्टी कुठे आहे, पार्टी कुठे आहे. म्हणजे, हरल्यानंतरही त्यांना पश्चात्ताप होत नाही. तुम्ही पराभूत झाला आहात, तुमच्या बॅगा पॅक करा, विमान पकडा आणि घरी जा. पण त्याला पार्टी करून जावे लागते. मला ते त्यावेळी जाणवते. ते असे येतात: आयपीएल संपला, चला आता घरी जाऊया. वीरू म्हणाला की या गोष्टींमुळे भारतीय खेळाडूंना खूप त्रास होतो.
Virender Sehwag said, “players like Glenn Maxwell and Liam Livingstone don’t seem to have the hunger. They come for the IPL and treat it like a holiday with absolutely no desire to win or make an impact”. (Cricbuzz). pic.twitter.com/SSB3qySb7J
— Mufaddal Vohra (@mufaddal_vohra) April 20, 2025
आपला मुद्दा पुढे सांगत सेहवाग म्हणाला की युवराज सिंगपेक्षा मोठा सामना जिंकणारा कोणी नव्हता. पण त्याला अनेक आयपीएल सामन्यांमध्ये बाहेर बसावे लागले. मॅक्सवेल आणि लिव्हिंगस्टोन हे युवराज सिंगच्या क्षमतेच्या निम्मेही खेळाडू नाहीत. दोघांनाही बाहेर ठेवण्यात काय अडचण आहे? वीरूने डेव्हिड मिलरचे उदाहरणही दिले. तो म्हणाला की मिलर सराव सत्रादरम्यान टर्निंग ट्रॅक बनवून घ्यायचा आणि दक्षिण आफ्रिका दौरा होणार असल्याने फिरकीपटूंसोबत सराव करायचा. तो आयपीएलमध्ये दक्षिण आफ्रिकेसाठी तयारी करायचा. तो म्हणाला की मी हे माझ्या संघ मालकांनाही सांगितले होते.