आता वाहतूक कोंडी होणार! एल्फिस्टन पूल आजपासून बंद, पर्यायी मार्ग कोणते (फोटो सौजन्य-X)
Elphinstone Bridge News In Marathi: मुंबईतील ऐतिहासिक एल्फिस्टन पूल पाडकामासाठी आज (25 एप्रिल) रात्रीपासून बंद करण्यात येणार आहे. त्यामुळे या पुलावरील वाहतूक पर्यायी मार्गांनी वळवण्यात आलीये. बुधवारी पोलिसांनी एक महत्त्वाची अधिसूचना जारी करून माहिती दिली की, २५ एप्रिलपासून एल्फिन्स्टन पुलावरून वाहतूक नियम बदलण्यात आले आहेत. पूर्व आणि पश्चिम दिशेने परळ आणि प्रभादेवीला जोडणारा एल्फिन्स्टन पूल पाडण्यात येणार आहे. त्याच्या जागी, मुंबई महानगर प्रदेश विकास प्राधिकरण (MMRDA) द्वारे एक नवीन एल्फिन्स्टन उड्डाणपूल बांधला जात आहे. जो शिवडी-वरळी उन्नत रस्त्याला जोडेल. या बांधकामामुळे एल्फिन्स्टन पुलावरून वाहनांच्या वाहतुकीवर तात्पुरती बंदी घालण्यात आली आहे. २५ एप्रिल रोजी रात्री ९ वाजल्यापासून हा पूल वाहनांसाठी बंद राहील. वाहतूक वळवण्याच्या पद्धतीनुसार, पूर्व ते पश्चिम आणि पश्चिम ते पूर्व दिशेने जाणाऱ्या वाहनांसाठी नवीन मार्ग निश्चित करण्यात आले आहेत.
तुम्ही जर या मार्गावरून प्रवास करत असाल तर दादर पूर्वेकडून पश्चिमेकडे जाण्यासाठी टिळक पूल वापरा. परळ पूर्वेकडून प्रभादेवी/लोअर परळला जाण्यासाठी सकाळी ७ ते दुपारी ३ वाजेपर्यंत करी रोड ब्रिजवरून प्रवास करता येतो. भायखळा पूर्वेकडून वरळी कोस्टल रोड/सी लिंकला जाण्यासाठी चिंचपोकळी पुलाचा वापर करा.
दादर पश्चिमेकडून पूर्वेकडे जाण्यासाठी, वाहनचालक टिळक पुलाचा वापर करू शकतात. प्रभादेवी/लोअर परळ पश्चिमेकडून टाटा हॉस्पिटल, केईएम हॉस्पिटल/परळला जाण्यासाठी करी रोड ब्रिजचा वापर करा. हा मार्ग दुपारी ३ ते रात्री ११ वाजेपर्यंत खुला राहील. कोस्टल रोड, सी लिंक, वरळी, प्रभादेवी ते परळ आणि भायखळा पूर्वेला जाण्यासाठी चिंचपोकळी पुलाचा वापर करा.
सकाळी ७ ते दुपारी ३ वाजेपर्यंत, वाहतूक एकाच दिशेने (भारत माता जंक्शनकडे) असेल. दुपारी ३ ते रात्री ११ वाजेपर्यंत वाहतूक दुसऱ्या दिशेने धावेल. रात्री ११ ते सकाळी ७ वाजेपर्यंत दोन्ही दिशांना वाहतूक सामान्य राहील.
मुंबई वाहतूक पोलिसांनी अनेक मार्गांवर पार्किंग पूर्णपणे बंदी घातली आहे. यामध्ये आर्थर रोड नाका ते धन मिल नाका, एल्फिन्स्टन जंक्शन ते राखांगी जंक्शन, भारत माता जंक्शन ते शिंगटे मास्तर चौक, संत जगनाडे चौक ते आर्थर रोड चौक, भवानी शंकर रोडवरील हनुमान मंदिर कबुतरखाना ते गोपीनाथ चव्हाण चौक, एस. बोले मार्गात हनुमान मंदिर ते पोर्तुगीज चर्च पर्यंतचा मार्ग समाविष्ट आहे. त्याच वेळी, डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर मार्गावर दोन्ही दिशांना पार्किंग पूर्णपणे प्रतिबंधित आहे. सेनापती बापट मार्गावरील वडणका ते फितवाला जंक्शनपर्यंत दोन्ही मार्ग कार्यरत राहतील.
स्थानिक रहिवाशांच्या सोयीसाठी एमएमआरडीएने दोन आपत्कालीन रुग्णवाहिकांची व्यवस्था केली आहे. प्रभादेवी रेल्वे स्थानकाजवळ (पश्चिम) सार्वजनिक पादचारी पुलाजवळ एक रुग्णवाहिका उभी राहील. दुसरी रुग्णवाहिका परळ (पूर्व) स्थानकाजवळ उभी केली जाईल. याशिवाय व्हीलचेअरची सुविधा देखील दिली जाईल.