(फोटो सौजन्य - सोशल मीडिया)
नवीन वर्षाच्या अगदी सुरुवातीलाच, म्हणजेच जानेवारी २०२५ च्या दुसऱ्या आठवड्यात, एक नाही तर दोन दिग्गजांच्या मृत्यूच्या बातमीने उद्योगाला हादरवून टाकले आहे. १७ जानेवारी रोजी प्रसिद्ध टीव्ही स्टार अमन जयस्वाल यांचे रस्ते अपघातात निधन झाले. आता आणखी एका तमिळ चित्रपट निर्मात्याच्या निधनाची बातमी समोर आली आहे. आपण दिग्दर्शक आणि निर्माते जय मुरुगन यांच्याबद्दल बोलत आहोत ज्यांचे हृदयविकाराच्या झटक्याने निधन झाले आहे. एकामागून एक मृत्यूच्या बातम्यांमुळे चित्रपटसृष्टीत शोककळा पसरली आहे.
दिग्दर्शक आणि निर्माते जय मुरुगन यांच्या निधनाच्या बातमीने संपूर्ण इंडस्ट्रीत खळबळ उडाली आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, १७ जानेवारी रोजी त्यांनी छातीत दुखण्याची तक्रार केली. म्हणून त्यांना तातडीने रुग्णालयात दाखल करण्यात आले जिथे वैद्यकीय पथकाने त्यांना वाचवण्याचा प्रयत्न केला पण ते वाचू शकले नाहीत. त्यांच्या अकाली निधनाने संपूर्ण चित्रपटसृष्टीला धक्का बसला आहे, त्यांचे सहकारी, मित्र आणि कुटुंबियांना खूप दुःख झाले आहे. तसेच या बातमीने त्यांचे चाहते चकित झाले आहेत.
தமிழ் திரைப்பட இயக்குனரும்
தயாரிப்பாளருமான *ஜெயமுருகன்*
திருப்பூரில் மாரடைப்பு ஏற்பட்டு உயிரிழந்தார். pic.twitter.com/sJJhJttf6R — ஆந்தைகண்ணன் (@cinemascopetaml) January 18, 2025
जय मुरुगन यांनी एक प्रॉडक्शन हाऊस स्थापन केले
जय मुरुगन यांनी मणिथन सिने आर्ट्स या प्रॉडक्शन हाऊसची स्थापना केली तेव्हा त्यांना निर्माता म्हणून लक्षणीय ओळख मिळाली. त्यांनी १९९५ मध्ये आलेल्या ‘सिंधू भाथ’ या चित्रपटात मन्सूर अली खान यांच्यासोबत मुख्य भूमिका साकारली होती. प्रदर्शित झाल्यानंतर, त्यांनी पंडियाराजन आणि कनका अभिनीत ‘पुरुषन एनाक्कु अरसन’ हा यशस्वी चित्रपट तयार केला. या यशांवर आधारित, जय मुरुगनने ‘रोजा मलारे’, ‘अदादा एन्ना अझाजू’ आणि ‘थी इवान’ सारखे चित्रपट तयार केले. निर्माता म्हणून स्वतःची स्थापना केल्यानंतर, जय मुरुगन ‘रोजा मलारे’ चित्रपटाद्वारे दिग्दर्शक बनले. या चित्रपटात मुरली, अरुण पांडियन आणि आनंद बाबू यांनी मुख्य भूमिका साकारल्या होत्या आणि त्यांनी दिग्दर्शनात पदार्पण केले. दिग्दर्शनासोबतच त्यांनी ‘अदादा एन्ना अझागु’ आणि ‘थी इवान’ सारख्या चित्रपटांची निर्मितीही केली आणि दोन्ही चित्रपटांना संगीतही दिले.
सैफला रुग्णालयात नेणाऱ्या व्यक्तीची करीनाने केली नाही पर्वा; ऑटो चालक म्हणाला – ‘पैशांचा विचार…’
जय मुरुगन यांच्या निधनामुळे त्यांचे संपूर्ण कुटुंब शोकाकुल आहे. चित्रपट निर्मात्याचे पार्थिव त्रिपुरातील थेन्नमपलयम येथील त्यांच्या निवासस्थानी नेण्यात आले आहे, जिथे लोकांना अंतिम श्रद्धांजली वाहण्याची व्यवस्था करण्यात आली आहे. त्यांच्या कुटुंबियांच्या म्हणण्यानुसार, आज संध्याकाळी अंत्यसंस्कार करण्याचे नियोजन करण्यात आले आहे. जयमुरुगन यांच्या अचानक आणि अनपेक्षित निधनाने चित्रपटसृष्टी आणि त्यांच्या कुटुंबावर खोलवर परिणाम झाला आहे.