फोटो सौजन्य - सोशल मिडिया
बांगलादेशचा माजी कर्णधार शाकिब अल हसनने अद्याप आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्तीची अधिकृत घोषणा केलेली नाही. जरी त्याने आधीच कसोटी आणि टी-२० आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली असली तरी, आता त्याला तिन्ही फॉरमॅटमध्ये किमान एक मालिका मायदेशात खेळायची आहे. त्यानंतर, तो आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्त होईल. तो अजूनही व्यावसायिक क्रिकेटमध्ये सक्रिय आहे, कारण त्याला किमान एक शेवटची मालिका आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये परतण्याची आशा आहे.
गेल्या वर्षी, सप्टेंबर २०२४ मध्ये कानपूर येथे झालेल्या भारत विरुद्ध बांगलादेश कसोटी सामन्यादरम्यान, शाकिब अल हसनने टी-२० आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून तात्काळ निवृत्तीची घोषणा केली. त्याने पुढील महिन्यात मीरपूर कसोटीनंतर कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्ती घेण्याची विनंतीही बोर्डाला केली. तथापि, त्याला यासाठी सरकारी मंजुरी मिळाली नाही. शाकिब अल हसन हा बांगलादेशी खासदार आहे आणि त्याच्यावर अनेक खटले सुरू आहेत. बांगलादेशात प्रवेश केल्यानंतर त्याला अटक होऊ शकते.
शाकिब अल हसन सध्या विविध फ्रँचायझी-आधारित लीगमध्ये खेळत आहे, परंतु तो लवकरच मायदेशी परतण्याची आशा बाळगतो. म्हणूनच तो व्यावसायिक क्रिकेटमध्ये आपला प्रवास सुरू ठेवत आहे. “मला आशा आहे की (बांगलादेशला परतण्याची) आणि म्हणूनच मी खेळत आहे (घरच्या प्रेक्षकांसमोर निवृत्त होण्यासाठी) आणि मला वाटते की ते होईल आणि हेच कारण आहे आणि मी व्यावसायिक क्रिकेट खेळत आहे (तंदुरुस्त राहण्यासाठी आणि चांगल्या स्थितीत राहण्यासाठी जेणेकरून मी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटसाठी उपलब्ध राहू शकेन),” शाकिब रविवारी मोईन अलीसोबत ‘बियर्ड बिफोर विकेट’ पॉडकास्टवर म्हणाला.
शाकिब पुढे म्हणाला, “मी अधिकृतपणे सर्व फॉरमॅटमधून निवृत्ती घेतलेली नाही. मी पहिल्यांदाच हे उघड करत आहे. माझी योजना बांगलादेशला परत जाऊन एकदिवसीय, कसोटी आणि टी-२० मालिका खेळण्याची आहे आणि नंतर निवृत्ती घेण्याची आहे. म्हणजे, मी एकाच मालिकेत सर्व फॉरमॅटमधून निवृत्ती घेऊ शकतो. म्हणून ते टी-२०, एकदिवसीय आणि कसोटी किंवा कसोटी, एकदिवसीय आणि टी-२० सामन्यांनी सुरू होऊ शकते. काहीही असो, मला काही हरकत नाही, पण मला एक पूर्ण मालिका खेळायची आहे आणि नंतर निवृत्ती घ्यायची आहे. मला तेच हवे आहे.” त्याने पुढे सांगितले की तो यानंतर खेळणार नाही.
माजी कर्णधार पुढे म्हणाला, “मला वाटतं जेव्हा एखादा खेळाडू काही बोलतो तेव्हा तो त्याच्या शब्दावर ठाम राहण्याचा प्रयत्न करतो. ते सहसा अचानक त्यांचा विचार बदलत नाहीत. मी चांगला खेळतो की नाही हे महत्त्वाचे नाही. जर मला खेळायचे असेल तर त्यानंतर माझी एक वाईट मालिका होऊ शकते, परंतु मला ते करण्याची गरज नाही. मला वाटते की हे पुरेसे आहे. ज्या चाहत्यांनी मला नेहमीच पाठिंबा दिला आहे त्यांना निरोप देण्याचा हा एक चांगला मार्ग आहे आणि घरी मालिका खेळून त्यांना काहीतरी परत देणे ही एक उत्तम संधी आणि भावना असेल.”






