Kolhapur News : शिरोळ तालुक्यातील चिपरीत 22 वर्षांच्या तरुणाचा धारदार शस्त्राने वार करत खून; बहिणीला गाडीवरून सोडलं अन्... (फोटो सौजन्य - iStock)
कर्नाटकातील चित्रदुर्ग जिल्ह्यात अगदी सख्ख्या भावंडांमधील भांडणाचा एक धक्कादायक प्रकार समोर आला आहे, जिथे एचआयव्ही आजाराला कलंक मानल्यामुळे एका २३ वर्षीय तरुणाची त्याच्या नातेवाईकांनी हत्या केली. मृत मल्लिकार्जुन हा चित्रदुर्ग जिल्ह्यातील दुम्मी गावचा रहिवासी होता, त्याची बहीण आणि मेहुण्याने कुटुंबाची इज्जत वाचवण्याच्या नावाखाली त्याची हत्या केल्याचा आरोप आहे. या प्रकरणात पोलिसांनी त्याची बहीण निशाला अटक केली आहे, तर तिचा पती मंजुनाथ फरार आहे, काय आहे नक्की हे प्रकरण जाणून घेऊया (फोटो सौजन्य – iStock)
गळा दाबून केली हत्या
तपासानुसार, आरोपींना मल्लिकार्जुन HIV पॉझिटिव्ह असल्याचे कळल्यानंतर त्यांनी त्याचा गळा दाबून खून केला. त्यांच्या आजाराची बातमी कुटुंबाला बदनाम करेल अशी भीती त्यांना वाटत होती. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मल्लिकार्जुन त्याच्या पालकांसोबत दुम्मी गावात राहत होता.
तो बेंगळुरूमध्ये एका खाजगी कंपनीत काम करत होता आणि तो अनेकदा कुटुंबाला भेटायला जात असे. २३ जुलै रोजी, मित्राच्या गाडीने गावी परतत असताना, त्याची गाडी पार्क केलेल्या ट्रकला धडकली, ज्यामुळे मल्लिकार्जुन गंभीर जखमी झाला. या अपघातात त्याचे मित्रही जखमी झाले.
Baramati Crime: भीषण अपघातानंतर पोलिसांना जाग; ओव्हरलोड वाहनांवर मोठी कारवाई, १४ वाहने जप्त
अपघातानंतर ट्विस्ट
त्याला प्रथम चित्रदुर्ग येथील रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. पुढील उपचारांसाठी, मल्लिकार्जुनला दावणगेरे येथील एका खाजगी रुग्णालयात पाठवण्यात आले, जिथे शस्त्रक्रियेपूर्वी नियमित रक्त तपासणी दरम्यान डॉक्टरांना जखमी व्यक्ती एचआयव्ही पॉझिटिव्ह असल्याचे आढळून आले. ऑपरेशन दरम्यान त्याच्या पायात एक रॉड देखील घालण्यात आला होता, परंतु नंतर अनियंत्रित रक्तस्त्राव झाल्यामुळे डॉक्टरांनी कुटुंबाला त्याला मोठ्या रुग्णालयात नेण्याचा सल्ला दिला.
त्यानंतर निशाने त्याला बेंगळुरू येथील रुग्णालयात नेण्याचा सल्ला दिला. तिचे वडील नागराजप्पा यांनी निशा आणि तिच्या पतीला पुढील उपचारांसाठी मल्लिकार्जुनसोबत बेंगळुरूला जाण्याची विनंती केली. २५ जुलैच्या संध्याकाळी निशाने तिच्या वडिलांना सांगितले की ते मल्लिकार्जुनला बेंगळुरूला घेऊन जात आहेत. तथापि, नंतर ते त्याचा मृतदेह घेऊन परतले आणि दावा केला की मल्लिकार्जुनचा वाटेत अचानक मृत्यू झाला.
कसा झाला खुनाचा उलगडा?
नागराजप्पा यांना सदरबाबत संशय आला आणि यांनी त्यांच्या मुलीला आणि जावयाला याबाबत विचारले. निशाने त्यांना सांगितले की मल्लिकार्जुनने त्याची HIV स्थिती उघड केली होती आणि तो खूप कर्जबाजारी असल्याचे कबूल केले होते. त्याने मरण्याची इच्छा व्यक्त केली होती. आरोपी मेहुण्या-मेहुण्यांनी पुढे असा दावा केला की त्यांनी ब्लँकेटने गळा दाबून त्याचा खून केला. एचआयव्ही एड्सच्या संसर्गामुळे कुटुंबाची बदनामी झाली आहे आणि जर तो मेला नाही तर त्याच्या पालकांनाही त्याच्यामुळे संसर्ग होऊ शकतो या कारणामुळे दोघांनी खून केला.
Ahilyanagar : आत्महत्या की हत्या ? शनिशिंगणापूर देवस्थान अधिकाऱ्याचा संशयास्पद मृत्यू
FAQs (संबंधित प्रश्न)
प्रश्न- एड्सबद्दल काय मिथक आहेत?
उत्तर- एचआयव्ही रुग्णांना घाबरण्याची गरज नाही. सर्वात मोठी मिथक अशी आहे की लोक असा विश्वास करतात की जर त्यांनी एड्स रुग्णाला स्पर्श केला तर ते देखील एड्स रुग्ण बनतील, तर सरकार गेल्या ४० वर्षांपासून लोकांना समजावून सांगत आहे की एचआयव्ही-एड्स स्पर्शाने पसरत नाही.
प्रश्न- एड्स रुग्णांकडे नकारात्मक नजरेने का पाहिले जाते?
उत्तर- अनेक लोक असा विश्वास करतात की एड्स असलेल्या विशिष्ट व्यक्तीचे चारित्र्य चांगले नसते. तिला एड्स रुग्णाशी लैंगिक संबंध ठेवल्याने हा आजार झाला असेल. म्हणूनच रुग्णाकडे चांगल्या नजरेने पाहिले जात नाही.
प्रश्न- एचआयव्ही एड्स कसा होऊ शकतो?
उत्तर- एचआयव्ही पॉझिटिव्ह रुग्णाची वापरलेली सुई किंवा सिरिंज दुसऱ्यावर वापरल्याने एड्स होऊ शकतो. संक्रमित व्यक्तीच्या रक्त संक्रमणामुळे देखील एड्स होऊ शकतो. टॅटू काढण्यासाठी नेहमीच नवीन सुया वापरल्या पाहिजेत, भारतातील अनेक लोकांना टॅटूच्या सुयांमुळे एड्स झाला आहे.