फोटो सौजन्य - X
इरफान पठाणने अलीकडेच एका मुलाखतीदरम्यान पाकिस्तानचा माजी कर्णधार शाहिद आफ्रिदीच्या असभ्य वर्तनाबद्दल सांगितले की, तो विमानात चढत असताना एका पाकिस्तानी खेळाडूने त्याला कसे छेडले आणि त्याला त्याने कसे योग्य उत्तर दिले. या व्हिडिओने सोशल मीडियावर बरीच चर्चा रंगवली. हा व्हिडिओ केवळ भारतात व्हायरल झाला नाही तर शेजारील देश पाकिस्तानमध्येही खळबळ उडवून दिली. अशा परिस्थितीत इरफान पठाणला पाकिस्तानकडून टीकेला सामोरे जावे लागेल असे वाटत होते, पण घडले उलटेच. त्याला टीकेऐवजी पाठिंबा मिळाला.
हो, हा पाठिंबा दुसऱ्या कोणाकडूनही नाही तर शाहिद आफ्रिदीचा संघसोबती दानिश कनेरियाकडून आला आहे. कनेरियाने इरफान पठाणच्या मुलाखतीच्या व्हिडिओसह X वर लिहिले, ‘इरफान भाई, तुम्ही अगदी बरोबर आहात. तो नेहमीच वैयक्तिक हल्ले करतो – मग ते कोणाच्या कुटुंबावर असो किंवा कोणाच्या धर्मावर असो. वर्ग आणि सभ्यता हे त्याचे बलस्थान नाही हे स्पष्ट आहे.’
Irfan @IrfanPathan bhai, you’re absolutely right. He always resorts to personal attacks—be it on someone’s family or their religion. Class and decency clearly aren’t his strengths.pic.twitter.com/nWOEA3vz49
— Danish Kaneria (@DanishKaneria61) August 17, 2025
२००६ मध्ये टीम इंडिया पाकिस्तान दौऱ्यावर असताना शाहिद आफ्रिदीसोबत झालेल्या त्याच्या वादाची आठवण इरफान पठाणने केली. दोन्ही संघ कराचीहून लाहोरला एकाच विमानाने प्रवास करत होते आणि इथेच त्याचा आफ्रिदीशी जोरदार वाद झाला. अनुभवी भारतीय अष्टपैलू खेळाडूने या प्रकरणाची सविस्तर माहिती देताना सांगितले की, आफ्रिदीने त्याचे केस विस्कळीत करून आणि त्याला मूल म्हणून सुरुवात केली होती.
लल्लंटॉपला दिलेल्या मुलाखतीत इरफान पठाणने या घटनेचा खुलासा केला आणि म्हणाला, “आम्ही कराचीहून लाहोरला जाणाऱ्या विमानात होतो. दोन्ही संघ एकत्र होते. २००६ चा हा दुसरा दौरा होता. त्याने (शाहिद आफ्रिदी) माझ्या डोक्यावर हात ठेवला, माझे केस हलवले आणि म्हटले, ‘बाळा, तू कसा आहेस’. मी म्हणालो, ‘तू कधीपासून बाप झालास’. तू लहान मुलासारखा वागतोस, माझ्या डोक्याला हात लावतोस, माझे केस विस्कटतोस… मी ना तुझ्याशी मैत्री करतोय आणि ना मला तुझ्याविरुद्ध काही आहे. म्हणजे, तू गैरवर्तन का केलेस, तू अपशब्द का वापरलेस.”
तो पुढे म्हणाला, “अब्दुल रझाक माझ्यासोबत होता. मी त्याला विचारले की इथे कोणत्या प्रकारचे मांस मिळते. तो म्हणाला हे मांस, ते मांस… मी त्याला म्हटले, ‘कुत्र्याचे मांस मिळते का?’ मी रागावलो. त्याची सीट जवळच होती, तो म्हणाला, इरफान असे का बोलत आहे? मी म्हटले, ‘तो बराच वेळ झाला आहे आणि भुंकत आहे.’ यानंतर, त्याचे डोळे रागाने लाल झाले होते, पण तो काहीही बोलू शकला नाही. त्याच्याकडे उत्तर नव्हते, जर तो काही बोलला तर मी म्हणेन, तू पुन्हा भुंकत आहेस. त्यानंतर संपूर्ण विमान पूर्णपणे शांत होते.”