फोटो सौजन्य - BCCI सोशल मीडिया
रोहित शर्मा आणि विराट कोहली रिटरमेंट : भारताच्या संघाने २०२४ मध्ये झालेल्या T२० विश्वचषकाचे जेतेपद नावावर केले. त्यानंतर टीम इंडियाचा अनुभवी फलंदाज विराट कोहली याने T२० मधून निवृत्तीची घोषणा केली. त्यानंतर भारताचा कर्णधार रोहित शर्माने देखील पत्रकार परिषदेमध्ये T२० मधून निवृत्तीची घोषणा केली आहे. त्यानंतर आता भारताचे कर्णधारपद सूर्यकुमार यादवकडे सोपवण्यात आले आहे. मागील काही सामन्यांमध्ये विराट कोहली आणि रोहित शर्मा खराब फॉर्ममध्ये आहेत. त्यामुळे त्याच्या कामगिरीवर मोठ्या प्रमाणात प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत.
आगामी चॅम्पियन्स ट्रॉफी भारतीय संघातील दिग्गज फलंदाजांपैकी एक असलेल्या विराट कोहली आणि रोहित शर्मासाठी खूप महत्त्वाची असणार आहे. या स्पर्धेचा या दोन्ही क्रिकेटपटूंच्या एकदिवसीय भविष्यावर कसा तरी परिणाम होऊ शकतो. आम्ही हे सांगत आहोत कारण गेल्या काही काळापासून त्यांच्या निवृत्तीबद्दल सतत चर्चा सुरू आहे. जर टीम इंडियाला १२ वर्षांनी पुन्हा चॅम्पियन्स ट्रॉफी जिंकायची असेल, तर या दोन्ही खेळाडूंनी धावा करणे महत्त्वाचे आहे.
आता या दोन दिग्गज खेळाडूंबद्दल असे म्हटले जात आहे की पाकिस्तानमध्ये होणारी ही स्पर्धा ५० षटकांच्या फॉरमॅटमधील त्यांची शेवटची स्पर्धा असू शकते. सोशल मीडियावर याबद्दल बरेच काही बोलले जात आहे, जिथे लोकांचा असा विश्वास आहे की टी-२० नंतर, दोघांचीही एकदिवसीय क्रिकेटमधून निवृत्ती जवळ आली आहे. याचे कारण म्हणजे २०२३ मध्ये भारतात झालेल्या एकदिवसीय विश्वचषकानंतर दोन्ही खेळाडूंनी जास्त एकदिवसीय सामने खेळलेले नाहीत.
फॉर्ममध्ये परतण्याबाबत सूर्यकुमारला अश्विनकडून ‘खास’ सल्ला, इंग्लंडविरुद्ध मालिकेत कॅप्टन फेल
या दोघांनीही या मेगा स्पर्धेनंतर संघासाठी फक्त तीन एकदिवसीय सामने खेळले आहेत. गेल्या वर्षी विराट-रोहितने श्रीलंकेविरुद्ध त्यांच्या घरच्या मैदानावर तीन सामन्यांची एकदिवसीय मालिका खेळली होती, जिथे भारतीय कर्णधार रोहितने मालिकेत सर्वाधिक १५७ धावा केल्या होत्या. विराटबद्दल बोलायचे झाले तर, मालिकेत त्याच्या बॅटमधून फक्त ५८ धावा आल्या. चॅम्पियन्स ट्रॉफीनंतर, भारताला २०२७ मध्ये सर्वात मोठी एकदिवसीय स्पर्धा खेळायची आहे. आफ्रिकेच्या भूमीवर ही स्पर्धा सुरू होण्यास बराच वेळ आहे आणि तोपर्यंत रोहित ४० वर्षांचा असेल, तर विराट कोहली ३९ वर्षांचा असेल. हे लक्षात घेऊन, निवडकर्ते निश्चितच या दोघांच्या जागी नवीन खेळाडूंचा शोध घेतील.
न्यूझीलंड आणि ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या सामान्य कामगिरीनंतर, रोहित आणि कोहली एका दशकानंतर रणजी ट्रॉफीमध्ये खेळताना दिसले. पण दुर्दैवाने, दोन्ही खेळाडूंनी एकही धाव घेतली नाही. रोहितने अजिंक्य रहाणेच्या नेतृत्वाखाली रणजीमध्ये जम्मू आणि काश्मीरविरुद्ध सामना खेळला. तथापि, दोन्ही डावात त्यांना काही विशेष कामगिरी करता आली नाही आणि अनुक्रमे तीन आणि २८ धावा करून बाद झाले. दुसरीकडे, कोहलीने रेल्वेविरुद्ध सामना खेळून रणजीमध्ये पुनरागमन केले. रोहितप्रमाणे, विराटचे पुनरागमन देखील विशेष नव्हते कारण तो फक्त सहा धावा काढल्यानंतर हिमांशू सांगवानने त्याला क्लीन बोल्ड केले.