(फोटो सौजन्य - अकाउंट)
महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्याविरुद्ध आक्षेपार्ह टिप्पणी केल्याबद्दल दाखल केलेला एफआयआर रद्द करण्याची मागणी करणाऱ्या विनोदी कलाकार कुणाल कामराच्या याचिकेवरील निकाल बुधवारी मुंबई उच्च न्यायालयाने राखून ठेवला. दरम्यान, न्यायालयाने कामराच्या अटकेला स्थगिती दिली आणि आदेश येईपर्यंत त्याला अटक करू नये असे म्हटले आहे. या बातमीने कुणाल कामराला एक दिलासा मिळाला आहे.
कुणाल कामराच्या अटकेवर बंदी
मुंबईत एका कॉमेडी शो दरम्यान कामराने अप्रत्यक्षपणे शिंदेंवर ‘देशद्रोही’ अशी टिप्पणी केली तेव्हा हे प्रकरण उघडकीस आले. ३६ वर्षीय स्टँड-अप कॉमेडियनने त्यांच्या वक्तव्याबद्दल त्यांच्याविरुद्ध दाखल केलेला एफआयआर रद्द करण्यासाठी उच्च न्यायालयात धाव घेतली होती. शिवसेनेच्या एका आमदाराच्या तक्रारीनंतर या एफआयआरवर गुन्हा दाखल करण्यात आला. कामरा यांनी त्यांच्या याचिकेत म्हटले होते की, त्याच्याविरुद्ध दाखल केलेल्या तक्रारी त्याच्या मूलभूत अधिकारांचे उल्लंघन करतात. तसेच त्याने असेही म्हटले आहे की हे त्यांच्या अभिव्यक्ती स्वातंत्र्याच्या अधिकाराचे, व्यावसायिक क्रियाकलाप करण्याचा अधिकार आणि संविधानात समाविष्ट असलेल्या जीवन आणि स्वातंत्र्याच्या अधिकाराचे उल्लंघन करते.
उपमुख्यमंत्री शिंदे यांच्यावर टिप्पणी
तमिळनाडू येथील रहिवासी कुणाल कामरा यांनी गेल्या महिन्यात मद्रास उच्च न्यायालयातून या प्रकरणात अटकपूर्व जामीन मिळवला होता. तथापि, मुंबई पोलिसांनी त्यांना तीनदा समन्स पाठवूनही चौकशीसाठी हजर राहू दिले नाही. कॉमेडी शो दरम्यान, कामराने १९९७ च्या ‘दिल तो पागल है’ चित्रपटातील एका प्रसिद्ध बॉलीवूड गाण्याच्या धूनमध्ये बदल करून शिंदे यांचे नाव न घेता त्यांच्याविरुद्ध ‘देशद्रोही’ हा शब्द वापरला होता. त्यांच्या वक्तव्याबद्दल त्यांच्यावर टीका झाली आणि नंतर अनेक व्यक्ती आणि राजकारण्यांनी शिंदे यांच्या समर्थनार्थ प्रतिक्रिया दिली.
अपूर्वा नेमळेकरची वडिलांसाठी भावूक पोस्ट; म्हणाली, “तुम्ही कुठून तरी ऐकू शकाल, पण…”
कामरा यांनी या प्रकरणावर स्पष्टीकरण दिले
दुसरीकडे, कामरा म्हणाला की, तो एक विनोद होता आणि त्यांची टिप्पणी कोणाचाही अपमान करण्यासाठी किंवा कमी लेखण्यासाठी नव्हती. त्याने ते विनोद म्हणून सादर केले आणि म्हटले की ते त्याच्या शोचा एक भाग आहे. कामरा यांच्याविरुद्ध इतर पोलिस ठाण्यातही तक्रारी दाखल झाल्यानंतर हे प्रकरण अधिक गुंतागुंतीचे झाले. तथापि, संपूर्ण प्रकरणाचे गांभीर्य लक्षात घेऊन न्यायालयाने अटकेला स्थगिती दिली आणि लवकरच या प्रकरणात आदेश देण्याचे आश्वासन दिले आहे.