(फोटो सौजन्य - इन्स्टाग्राम)
पीव्हीआर आयनॉक्सने मॅडॉक फिल्म्सविरुद्ध ६० कोटी रुपयांचा खटला दाखल केला आहे. भारत आणि पाकिस्तानमधील सध्याच्या तणावाचे कारण देत मॅडॉक फिल्म्सने ‘भूल चुक माफ’ हा चित्रपट थिएटरऐवजी ओटीटीवर प्रदर्शित करण्याचा निर्णय घेतला होता. पण आता बातमी येत आहे की हा चित्रपट ओटीटीवरही प्रदर्शित होणार नाही. मुंबई उच्च न्यायालयाने या चित्रपटाबाबत मोठे निर्णय घेतला आहे. या निर्णयाकडे पीव्हीआर आयनॉक्ससाठी मोठा दिलासा म्हणून पाहिले जात आहे. पीव्हीआर आयनॉक्सने निर्मात्यांविरुद्ध ६० कोटी रुपयांचा दावा दाखल केला आहे. आणि मॅडॉक फिल्म्सने कराराचे उल्लंघन केल्याचे न्यायालयाने मान्य केले आहे. आता या बातमीमुळे चित्रपटाचे निर्माते चांगलेच अडचणीत अडकले आहेत.
‘भूल चुक माफ’च्या निर्मात्यांना थिएटरमध्ये प्रदर्शित होणारे प्रदर्शन रद्द करून ओटीटी मार्ग निवडल्याबद्दल मोठी किंमत मोजावी लागण्याची शक्यता आहे. सध्या, चित्रपट कायदेशीर अडचणींना तोंड देत असल्याचे दिसते. पीव्हीआर आयनॉक्सने मॅडॉक फिल्म्सविरुद्ध ६० कोटी रुपयांचा खटला दाखल केला, त्यामुळे चित्रपटाच्या ओटीटी रिलीजवरही बंदी घालण्यात आली आहे. आता मुंबई उच्च न्यायालयाच्या या निर्णयामुळे चाहते देखील चिंतेत आहेत.
सिनेमामध्ये अभिनय करण्यासाठी शिक्षण सोडले, ‘या’ चित्रपटाने अदा शर्माला दिली प्रसिद्धी
पीव्हीआर आयनॉक्सने ६० कोटी रुपयांचा दावा दाखल केला
राजकुमार राव आणि वामिका गब्बी स्टारर ‘भूल चुक माफ’ चित्रपटाच्या थिएटरमध्ये रिलीजच्या एक दिवस आधी, मॅडॉक फिल्म्सने घोषणा केली की हा चित्रपट आता थेट ओटीटीवर प्रदर्शित होणार आहे. पहलगाम दहशतवादी हल्ला आणि ऑपरेशन सिंदूर नंतर राष्ट्रीय सुरक्षेच्या चिंतेचा हवाला देत, मॅडॉक फिल्म्सने ८ मे रोजी एक निवेदन जारी केले की हा चित्रपट १६ मे रोजी प्राइम व्हिडिओवर प्रदर्शित होणार आहे. परंतु सर्वजण या निर्णयाशी सहमत नव्हते. भारतातील सर्वात मोठ्या मल्टिप्लेक्स चेन पीव्हीआर आयनॉक्सने प्रॉडक्शन हाऊसविरुद्ध ६० कोटी रुपयांचा दावा दाखल केला आहे, बॉलीवूड हंगामाच्या अहवालानुसार, पीव्हीआर आयनॉक्सने मॅडॉकवर सध्याच्या तणावाचे खरे कारण लपवल्याचा आरोप केला आहे, जे खराब ॲडव्हान्स बुकिंग होते.
वाईट हेतूने निर्णय घेतल्याचा आरोप
कायदेशीर लढाई आता वेगाने पुढे जात आहे. मुंबई उच्च न्यायालयाने पीव्हीआर आयनॉक्सला अंतरिम दिलासा देत, मॅडॉक फिल्म्सना ८ आठवड्यांचा थिएटर होल्डबॅक कालावधी संपेपर्यंत ओटीटीसह कोणत्याही प्लॅटफॉर्मवर चित्रपट प्रदर्शित करण्यापासून रोखले आहे. प्रदर्शकांच्या हिताचे रक्षण करण्यासाठी उद्योग करारांमध्ये हे कलम मानक आहे. पीव्हीआर आयनॉक्सचा दावा आहे की ६ मे रोजी झालेल्या कराराचे उल्लंघन वाईट हेतूने करण्यात आले आहे, विशेषतः जेव्हा हा निर्णय ८ मे रोजी थिएटरमध्ये प्रदर्शित होण्याच्या २४ तास आधी घेण्यात आला होता.
भारत- पाकिस्तान तणावाचा मनोरंजन विश्वावर परिणाम, आणखी एक कार्यक्रम आयोजकांकडून स्थगित
न्यायालयाने कराराचे उल्लंघन झाल्याचे सांगितले
‘भूल चुक माफ’ या चित्रपटाच्या ओटीटी रिलीजवर बंदी घालणारा अंतरिम आदेश मुंबई उच्च न्यायालयाने जारी केला आहे. एवढेच नाही तर, पीव्हीआर आयनॉक्ससोबत निश्चित केलेली ८ आठवड्यांची थिएटर विंडो पूर्ण होण्यापूर्वी मॅडॉक फिल्म्सला ओटीटी प्लॅटफॉर्मवर चित्रपट प्रदर्शित करण्यासही नकार देण्यात आला आहे. सुरक्षेच्या कारणास्तव आणि व्यावसायिक कारणांमुळे चित्रपटगृहात प्रदर्शित होणे रद्द करणे हे कराराचे उल्लंघन आहे, असे न्यायालयाने म्हटले आहे. या प्रकरणाची पुढील सुनावणी १६ जून रोजी होणार आहे.