रोहित शर्माच्या नेतृत्वात भारत खेळणार चॅम्पियन्स ट्रॉफी, तर उपकर्णधार म्हणून शुभमन गिलच्या नावाची घोषणा
Rohit Sharma and Ajit Agarkar on BCCI Guidelines : बॉर्डर-गावस्कर ट्रॉफी २०२४-२५ मध्ये टीम इंडियाच्या पराभवानंतर भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाने (BCCI) खेळाडूंसाठी काही नवीन नियम बनवले. नवीन नियम १० मुद्द्यांमध्ये विभागले गेले होते, ज्यामध्ये देशांतर्गत क्रिकेट खेळणे आणि खेळाडूंना त्यांच्या कुटुंबासह दौऱ्यावर न जाणे समाविष्ट होते. आता भारतीय कर्णधार रोहित शर्माने या नियमांवर प्रश्न उपस्थित केले आहेत. दरम्यान, मुख्य निवडकर्ता अजित आगरकर म्हणाले की, ही शाळा नाही.
चॅम्पियन्स ट्रॉफीसाठी टीम इंडियाची घोषणा
शनिवारी (१८ जानेवारी) टीम इंडियाचे मुख्य निवडकर्ता अजित आगरकर यांनी कर्णधार रोहित शर्मासह पत्रकार परिषदेत चॅम्पियन्स ट्रॉफीसाठी टीम इंडियाची घोषणा केली. संघाची घोषणा झाल्यानंतर रोहित आणि मुख्य निवडकर्त्यांसोबत अनेक प्रश्नोत्तरे झाली. यावेळी BCCI च्या नवीन नियमांवरही प्रश्न उपस्थित करण्यात आले.
रोहित शर्माला BCCI च्या नवीन धोरणाबद्दल प्रश्न विचारण्यात आला. यावर उत्तर देताना रोहित शर्मा म्हणाला, “तुम्हाला हे नियम कोणी सांगितले? ते BCCI च्या अधिकृत हँडलवरून आले आहेत का? त्यांना अधिकृतपणे येऊ द्या.” याशिवाय, रोहित शर्मा पत्रकार परिषदेत असे म्हणतानाही ऐकू आला की सर्व खेळाडू त्याला नवीन नियमांबद्दल फोन करीत आहेत.
याशिवाय, अजित आगरकर यांनी BCCI च्या नवीन नियमांवर बोलताना म्हटले की, प्रत्येक संघाचे काही नियम असतात आणि तुम्ही खेळताना नियमांचे पालन करता. ही शाळा नाही. ही शिक्षा नाही. तुम्ही स्वाभाविकपणे काही गोष्टींचे पालन करता. चला ते असे करूया जसे प्रत्येक संघाला तेच असते. त्यापैकी बरेच जण अजूनही जागेवर आहेत आणि तुम्ही पुढे जाताना ते सुधारत राहता.”
२०२५ च्या चॅम्पियन्स ट्रॉफीसाठी टीम इंडियाचा संघ
रोहित शर्मा (कर्णधार), शुभमन गिल (उपकर्णधार), विराट कोहली, श्रेयस अय्यर, केएल राहुल, हार्दिक पंड्या, अक्षर पटेल, वॉशिंग्टन सुंदर, कुलदीप यादव, जसप्रीत बुमराह, मोहम्मद शमी, अर्शदीप सिंग, यशस्वी जयस्वाल, ऋषभ पंत, रवींद्र जडेजा.