फोटो सौजन्य - बीसीसीआय सोशल मिडिया
भारत आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यातील दोन सामन्यांची कसोटी मालिका आतापर्यंत टीम इंडियासाठी पूर्णपणे एकतर्फी आणि लाजिरवाणी ठरली आहे. पहिली कसोटी ३० धावांनी गमावल्यानंतर, दुसऱ्या कसोटीतही भारतीय फलंदाजी कोसळली. तीन डावांमध्ये, भारताने फक्त एकदाच २०० धावांचा टप्पा ओलांडला आहे आणि तोही फक्त २०१ धावांनी. सर्वात धक्कादायक म्हणजे, भारतीय संघाने या तीन डावांमध्ये एकही शतक केलेले नाही. शिवाय , फक्त एक अर्धशतक केले आहे, तेही गुवाहाटी कसोटीच्या पहिल्या डावात ५८ धावांवर बाद झालेल्या यशस्वी जयस्वालने.
त्याशिवाय, इतर कोणत्याही फलंदाजाने ५० धावांचा टप्पा गाठलेला नाही. या मालिकेत टीम इंडियासाठी टॉप ऑर्डरपासून ते मिडल ऑर्डरपर्यंत सर्वजण अपयशी ठरले आहेत. केएल राहुलची या मालिकेतील सर्वोच्च खेळी 39 धावा आहेत. ऋषभ पंतलाही 27 पेक्षा जास्त धावा करण्यात अपयश आले आहे. रवींद्र जडेजाचा सर्वोत्तम खेळी देखील 27 धावा आहेत. ध्रुव जुरेलने कोणत्याही डावात 20 धावांचा टप्पा गाठलेला नाही . तथापि, वॉशिंग्टन सुंदरने 48 धावांची खेळी खेळली आहे. तो या मालिकेत आतापर्यंत भारताकडून सर्वाधिक धावा करणारा फलंदाज आहे.
त्याने दोन सामन्यांच्या तीन डावात 108 धावा केल्या आहेत. त्याच्याशिवाय या मालिकेत इतर कोणत्याही भारतीय फलंदाजाने 100 धावा पूर्ण केलेल्या नाहीत. या मालिकेत शतक झळकावणे हे टीम इंडियासाठी कठीण काम असल्याचे दिसून येत आहे, कारण कोणताही फलंदाज जास्त काळ फलंदाजीवर टिकू शकत नाही. भारतीय संघाला आता या मालिकेत फलंदाजी करण्याची फक्त एकच संधी मिळेल . जर गुवाहाटी कसोटीच्या चौथ्या डावात कोणताही भारतीय फलंदाज शतक झळकावू शकला नाही, तर गेल्या 30 वर्षांत पहिल्यांदाच टीम इंडिया भारतात खेळल्या जाणाऱ्या कसोटी मालिकेत एकही शतक झळकावू शकणार नाही.
Stumps on Day 3️⃣ We will resume proceedings tomorrow with South Africa leading by 314 runs. Scorecard ▶️ https://t.co/Hu11cnrocG#TeamIndia | #INDvSA | @IDFCFIRSTBank pic.twitter.com/5IDd6XdSMm — BCCI (@BCCI) November 24, 2025
दुसरीकडे, दक्षिण आफ्रिकेने या मालिकेत आतापर्यंत एक शतक झळकावले आहे .गुवाहाटी कसोटीच्या पहिल्या डावात दक्षिण आफ्रिकेचा अष्टपैलू खेळाडू सेनुरन मुथुस्वामीने शतक झळकावले. ७ व्या क्रमांकावर फलंदाजीला येत त्याने २०६ चेंडूत १०९ धावा केल्या, ज्यात १० चौकार आणि २ षटकारांचा समावेश होता.






