स्थानिक स्वराज्य संस्था निवडणुका दिवाळीनंतर होणार या आशेवर इच्छुकांनी नगर पालिका, नगर पंचायत, जिल्हा परिषद व पंचायत समिती निवडणुकीची जोरदार तयारी केली होती.
पिंपळदरी हे कृषी उत्पन्न बाजार समिती निवडणुकीत पोतरा आखाडा बाळापूर आणि पिंपर तीन सर्कल होते. निवडणुकीपूर्वीच काँग्रेसचे माजी जिल्हाध्यक्ष संजय बोंढारे यांनी शिंदे सेनेत प्रवेश केल्याने मोठा फरकाची अपेक्षा होती.
आपण महायुतीमध्ये लढणार आहोत; मात्र काही ठिकाणी अडचण आल्यास स्वबळावरही लढू. शरद पवार गटाला आणि उद्धव ठाकरेंच्या शिवसेनेला एकही नगरपालिका मिळता कामा नये,” असे आवाहन केले.
महाराष्ट्र जिल्हा परिषद व पंचायत समिती अधिनियम 1961 अंतर्गत जिल्हा परिषदेच्या गटांची व पंचायत समितीच्या गणांची प्रारूप यादी जिल्हाधिकारी कार्यालयाने 22 ऑगस्ट रोजी प्रसिद्ध केली आहे.
राज्य शासनाने महापालिकेला प्रभागरचना जाहीर करण्यासाठी २२ ऑगस्टची अंतिम मुदत दिली होती. त्याअंतर्गत प्रारूप प्रभागरचना तयार करून ती निवडणूक आयोगाकडे पाठविण्यात आली होती.
Uddhav Thackeray: यवतमाळ जिल्ह्यात एकनाथ शिंदे आणि मंत्री संजय राठोड यांच्या उपस्थितीत उद्धव ठाकरेंच्या अनेक पदाधिकारी आणि कार्यकर्त्यांनी एकनाथ शिंदे यांच्या शिवसेनेत प्रवेश केला आहे.
पक्षाने ८७ सदस्यांची कार्यकारिणी देखील स्थापन केली आहे, जी राज्यभरात पक्षाचे कार्यक्रम, हालचाली आणि इतर उपक्रम राबवेल. महाराष्ट्राव्यतिरिक्त, काँग्रेसने कर्नाटकमध्येही निवडणूक आघाडीची तयारी सुरू केली आहे
माध्यमांशी संवाद साधण्याची अधिकृत जबाबदारी ज्या प्रवक्त्यांवर आहे, त्यांनीही राज ठाकरे यांची पूर्वपरवानगी घेतल्याशिवाय कोणतीही प्रतिक्रिया देऊ नये, असे स्पष्ट निर्देश देण्यात आले आहेत
राज्यात महापालिका निवडणुकीचा बिगूल हा येत्या काही महिन्यातच वाजू शकतो. मात्र या निवडणुकीआधी महायुतीमध्ये मोठी धूसपुस पाहायला मिळत आहे. उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचे आणि मंत्री गणेश नाईक यांच्यातील वाद हा…
सर्वोच्च न्यायालयाने राज्य सरकारला आगामी चार महिन्यांत स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुका घेण्याचे आदेश दिले होते. यानंतर ऑक्टोबरपर्यंत निवडणुका होतील, असा अंदाज राजकीय वर्तुळात वर्तवण्यात येत होता.
काही वर्षांपूर्वी बृहन्मुंबई महानगरपालिका (बीएमसी) प्रशासकीय राजवटीत आणण्यात आली होती. यापूर्वी, बीएमसीवर बाळ ठाकरे यांनी स्थापन केलेल्या अविभाजित शिवसेनेचे राज्य होते.
मुंबई शिवसेनेच्या ठाकरे ब्रँडला विशेष महत्त्व आहे. उद्धव ठाकरे आणि राज ठाकरे यांनी एकत्र येऊन निवडणूक लढवावी, अशी दोन्ही ठाकरे बंधुंच्या चाहत्यांची इच्छा आहे. राज ठाकरे आणि उद्धव ठाकरे यांनी…
शरद पवार यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या सोबत येण्यासाठी पवार यांची भेट घेऊन त्यांच्याकडे त्या बाबत आग्रह करेन, असं मत केंद्रीय सामाजिक न्याय राज्यमंत्री रामदास आठवले यांनी व्यक्त केलं.
आगमी स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकीत कोल्हापूर महानगरपालिकेवर शिवसेनेचा भगवा फडकावण्यासाठी एकनाथ शिंदेंची शिवसेनेने आपल्या हालचाली सुरू केल्या आहेत.
सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्देशानंतर राज्य निवडणूक आयोगाने स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांच्या तयारीला वेग दिला आहे. मात्र, नव्या प्रभाग रचनेमुळे काही ठिकाणी असंतोष व्यक्त होत आहे.
गेल्या तीन ते चार वर्षांपासून राज्यात महापालिका निवडणुकांसह स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुका रखडल्या आहेत. या पार्श्वभूमीवर स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांबाबत आता हालचालींना गती मिळाली आहे.
जळगाव महापालिकेत शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) पक्षाची सत्ता असली तरी, जिल्ह्यातील बहुतांश नगरपालिका, जिल्हा परिषद आणि पंचायत समित्यांवर भारतीय जनता पक्षाचे वर्चस्व आहे.
मतदान संपल्यानंतर उमेदवारांचे प्रतिनिधी असलेल्या पोलिंग एजंटना फॉर्म 17C देणे पूर्वीप्रमाणेच बंधनकारक राहणार आहे. त्यामुळे अंतिम आकडेवारीबाबत कोणत्याही प्रकारचे संभ्रम निर्माण होणार नाहीत.